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WAKALA WA BARABARA ZA VIJIJINI NA MIJINI
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BARABARA KWA MWAKA WA FEDHA 2023/2024
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~ MAPITIO YA UTEKELEZAJI WA BAJETI YA BARABARA KWA MWAKA WA FEDH
.~ 2022/2023 NA RASIMU YA BAJETI YA BARABARA KWA MWAKA WA FEDHA 20:

1.0 UTANGULIZI

Mh. Mwenyekiti

Wakala wa barabara za mijini na vijjiini, Ulianzishwa rasmi Julai 2017 kwa sheria ya
Uanzishwaji wa Wakala "Executive Agency Act, CAP 245" kwa lengo la kutekeleza
majukumu ambayo awali yalikuwa chini ya Serikali za Mitaa. Pamoja na Majukumu
mengine TARURA ina malengo ya Kuhakikisha barabara zinapitika muda wote, kupunguza
gharama za Matengenezo kwa vyombo vya usafiri vinavyotumia barabara husika na
kupunguza muda wa Safari hasa kwa wananchi wa vijijini.

1.1 LENGO LA TARURA

Lengo la TARURA ni kufanya matengenezo endelevu na kwa gharama nafuu na maendeleo
ya Mtandao wa Barabara Vijijini na Mijini ili kusaidia maendeleo ya kiuchumi na kijamii kwa
Wananchi.

Dira

Dira ya TARURA ni kuwa Taasisi inayoongoza katika menejimenti na usimamizi wa mtandao
wa barabara za vijijini na mijini.

Dhima

Dhima ya wakala ni kupanga, kusanifu, ujenzi, ukarabati na matengenezo ya mtandao wa
barabara za vijijini na mijini kwa kuzingatia ufanisi wa gharama kwa ajili ya maendeleo
endelevu ya kijamii na kiuchumi

1.2 Malengo

Kwa kuangalia lengo, maono na ujumbe, malengo Makuu ya TARURA yatakuwa: -

i) Kupunguza maambukizi ya VVU / UKIMWI na kuboresha huduma saidizi

ii) Kuimarisha na kuendeleza Sera ya Taifa ya Kupambana na Rushwa

iii) Kuboresha mtandao wa Barabara za vijjini na mijini

iv) Kuboresha usimamizi wa Rasilimali za Fedha
v) Kuboresha usimamizi wa rasilimali watu.

Vi) Kuboresha uwezo wa taasisi katika kutekeleza majukumu y
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1.1 MTANDAO WA BARABARA
© 1.1.1HALMASHAURI YA WILAYA YA SERENGETI

Mh. Mwenyekiti

TARURA Serengeti DC ina mtandao wa barabara wenye jumla ya urefu wa km. 971. 78
uliohakikiwa. Kati ya hizo barabara za Muunganisho (Collector) ni km 427.62, barabara za
mlisho (Feeder) ni km 533.57 na barabara za vijiji (community) ni km 20. 59 Vile vile
TARURA Serengeti DC ina idadi ya Madaraja 23 na kalavati 347.

TARURA Serengeti DC ina mtandao wa barabara wenye Barabara za Lami km 5.65 sawa na
asilimia 0.58%, Barabara za Changarawe km 409.92 sawa na asilimia 42.18% na Barabara
za udongo km 556.21 sawa na asilimia 57.24%.

2.0 MAPITIO YA UTEKELEZAJI WA BAJETI YA BARABARA KWA MWAKA WA
FEDHA 2022/2023

Mh. Mwenyekiti
2.1 KAZI YA AHADI YA RAIS BAKAA YA MWAKA WA FEDHA 2019/2020

TARURA Halmashauri ya Wilaya ya Serengeti kwa mwaka wa fedha 2019/2020
ilitengewa jumla ya Tsh. 500,000,0000.00 kwa ajili ya ujenzi wa barabara kwa
kiwango cha lami kilometa moja. Mradi umetekelezwa na Mkandarasi M/S EDOS
COMPANY LIMITED, na umekamilika. Aidha kiasi cha Tsh. 154,908,487.50
sawa na asilimia 31% kimepokelewa na Tsh. 154,908,487.50 zimetumika kulipa
Makandarasi (Jedwali Na. 1 Jlimeambatishwa kwa rejea). Mkandarasi
anaendelea kukamilisha maingilio ya barabara (access roads) na pia bado kufagia ili
kuondoa kokoto ambazo hazijashika. Kazi hii ili kupata Mkandarasi iliunganishwa na
kazi ya Jimbo kwa Mwaka 2021/2022 katika utekelezaji.

2.2 KAZI ZA MAENDELEO ZA MATENGENEZO YA BARABARA KWA BAKAA YA MWAKA

WA FEDHA 2021/2022

TARURA Halmashauri ya Wilaya ya Serengeti kwa mwaka wa fedha 2021/2022
litengewa jumla ya Tsh. 500,000, 000.00 kwa ajili ya ujenzi wa barabara kwa
kiwango cha lami mita 430. Mradi umetekelezwa na Mkandarasi M/S EDOS |
COMPANY LIMITED, na anaendelea kukamilisha mltaro na baraharaw \
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2.3

24

Na. 1 limeambatishwa kwa rejea). Fedha za mwaka 2021/2022 baadhi | l
o
zilitumika kukamilisha kazi za 2019/2020 kwa sababu mkandarasi alipoomba kazi hizi |

alikuja na gharama kubwa kutokana na kupanda kwa vifaa vya ujenzi na mafuta na
hivyo kwa sababu kazi za mwaka 2019/2020 zilikuwa zimeanza kutekelezwa na
mkandarasi wa kwanza aliyesitishiwa mkataba (zilikuwa kizuizi kwa wakazi katika

shughuli za kijamii na kiuchumi) ikabidi zipewe kipaombele kukamilishwa kwanza ili
barabara ziweze kutumika na kuhudumia jamii.

UTEKELEZAJI WA KAZI ZA MATENGENEZO YA BARABARA KWA BAJETI YA
UKARABATI (ROADS FUND MAINTENANCE) KWA MWAKA WA FEDHA 2022/2023

Kwa mwaka wa fedha 2022/2023 TARURA Serengeti DC ilitengewa bajeti ya Tsh
894,900,000.00 kwa ajili ya Matengenezo ya barabara ikiwa ni pamoja na fedha
za Usimamizi wa kazi za barabara. Hadi mwezi Disemba 2022 tumepokea kiasi cha
Tshs. 418,668,348.95 sawa na asilimia 46.78 kwa ajili ya ukarabati wa barabara.
Aidha jumla ya mikataba minne (4) yenye thamani ya Tshs 693,785,800.00 ya
kazi za ukarabati wa barabara zimesainiwa baina ya TARURA na Wakandarasi kwa
mwaka wa fedha 2022/23 ambapo jumla ya km 48.81 zitafanyiwa matengenezo

pamoja na ujenzi wa kalavati 25 na madaraja 2. (Jedwali Na. 2 limeambatishwa
kwa rejea). Hadi kufikia Mwezi Disemba 2022 Wakandarasi wote walikuwa

wameanza kazi za matengenezo katika maeneo mbalimbali japo baadhi walikutana

na changamoto ya mvua za vuli hivyo kulazimika kusimama utekelezaji wa miradi.

MATENGENEZO KWA MIRADI YA MAENDELEO KWA MWAKA WA FEDHA

2022/2023 KWA BAJETI YA NYONGEZA (MAJIMBO NA TOZO YA MAFUTA)
NA FEDHA ZA KAWAIDA ZA MIRADI YA MAENDELEO

Mh. Mwenyekiti

Kwa upande wa Miradi ya maendeleo kwa mwaka wa fedha 2022/2023 TARURA
Serengeti DC imetengewa bajeti ya Tshs 1,500,000,000 ikiwa ni fedha za ongezeko
la bajeti (Majimbo 500,000,000.00 na tozo ya mafuta 1,000,000,000.00 ). Hadi
kufikia mwezi Disemba tumepokea Shs 256,860,051.91 za tozo ya Maﬁuta ‘
49,518,626.40 za Jimbo ambapo utekelezaji wake upo katika ha'
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10 RASIMU YA MPANGO WA BAJETI YA BARABARA KWA MWAKA WA FED

Mh. Mwenyekiti

Katika mwaka 2023/2024 Wakala wa barabara za Mijini na Vijijini (TARURA) katlka
Halmashauri ya Wilaya ya Serengeti imepanga kutumia kiasi cha TShs 14,268,700,000 kwa

2023/2024

ajili ya matengenezo ya barabara, ujenzi wa madaraja, makalvati na mitaro ya barabara.

Mchanganuo wa fedha hizi ni kama ifuatavyo:-

iv.

V.

Bajeti ya ukarabati wa barabara na usimamizi Shs 835,700,000.00

Bajeti ya maenedeleo kutoka mfuko wa barabara Shs 8,183,000,000.00

Fedha za maendeleo nyongeza ya bajeti (Fedha ya Jimbo) Shs 500,000,000.00
Fedha za maendeleo kutokana na tozo ya Mafuta Shs 1,000,000,000.00

Fedha za maombi maalum (special request) kwa ajili ya miradi iliyofanyiwa usanifu
kwa madaraja saba na km 2.7 za lami kwa TShs 3,750,000,000.00

(Majedwali Na. 4, 5, 6, 7, 8 na 9 yameambatishwa kwa rejea)

4.0

CHANGAMOTO

Mh. Mwenyekiti

Miongoni mwa changamoto ambazo TARURA Halmashauri ya Wilaya Serengeti inakutana
nazo katika kipindi cha utekelezaji wa miradi ni pamoja na;

iii.
iv.

V.

Mvua za misimu miwili kwa mwaka mzima ambazo zinapelekea uharibifu wa mara
kwa mara kwa miundombinu ya barabara.

Uharibifu wa miundombinu ya barabara kwa baadhi ya maeneo kumkana

shughuli za kibinadamu hasa shughuli za kilimo, ufugaji na maendeleo ya
taratibu.

Upungufu wa vitendea kazi o
Mahitaji halisi ya kazi ikilinganishwa na ukomo wa baijeti inayotolew
(Constrained budget Vs Unconstrained budget). |

Kutokuwa na Ofisi n i
kinyume na
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Uharibifu wa barabara na miundombinu kutokana na magari
wa zaidi ya tani kumi (10) yanayoingia kwenye barabara zetu '

5.0 UTATUZI WA CHANGAMOTO

Miongoni mwa hatua za kupunguza changamoto zilizoainishwa hapo juu tulizoc!
pamoja na;

i.  Kuendelea kujenga mitaro ya maji ya mvua kwa utaratibu wa bajeti t
mwaka

ii. Kuweka vigingi vya kulinda eneo la hifadhi ya barabara pamoja na kutoa elimu
wananchi juu ya kuzilinda barabara zetu )

‘ ii. Tumepata uwanja kwa ajili ya kujenga ofisi hivyo tunasubiri kupata bajeti m;’ ‘
ya ujenzi. &

iv. Kutoa elimu ya katazo la sheria ya barabara na kuchukua hatua kwa kuyakamata
magari yanayokiuka sheria hiyo. Hapa tunaomba vyombo vyetu vya Ulinzi na
Usalama vitusaidie pindi tutakapohitaji ushirikiano wao

v. Serikali inaendelea kuongeza bajeti ya matengenezo ya barabara kutoka vyanzo
tofauti ili kukidhi mahitaji ya matengengezo hayo.

/{g. Michaet"Alphon

MENEJA — TARURA WILAYA SERENGETI
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WAKALA WA BARABARA ZA VIJIJINI
NA MIJINI (TARURA) :

HALMASHAURI YA WILAYA YA
SERENGETI

VIAMBATISHO

Majedwali Na. 1,2 na 3
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TARURA HALMASHAURI YA WILAYA SERENGETI

Jedwali Na. 1: Utekelezaji wa mradi wa maendeleo wa barabara za Ser
km 1 kwa kiwango cha lami kwa mwaka wa fedha 2019,
2021/2022 - Serengeti DC

Njia ya Thamani | SPR® | Haliya
: manunuzi | Tarehea | Mkataba Na. cha -
) Jinala ya Mradi Mradi
Jina la Mradi . | iliyotumika | kuanza Fedha
Mkandarasi
kukamilisha
Ujenzi wa
barabara km 1.43 AHADI | Utekelez-
kwa kiwango cha Kandarasi | 6052022 | AE/092/2021/2 oes 8 | A aji
lami ndani ya M/S EDOS 022/MARA/W/8 gfé " | RAIS | umekamili | TARURA .
Halmashauri ya (Contract) | 25/02/2023 | 8 ‘ NA ka kwa )
Wilaya ya JIMBO | 95%
Serengeti
JUMLA
923,068,983.08
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jedwali Na. 2: Utekelezaji wa Matengenezo ya barabara kwa mwaka 202
kwa fedha za ukarabati (Roads Fund Maintenance) - Serenge

DC
Njia ya
Chanzo
_ , Jina la manunuzi | 12M®Y3 | Mkataba | Thamaniya Hali ya
Jina laMrad| Mkandarasi | iliyotumik K Na Mradi o i
" kukamilisha : Fedha
1. Matengenezo ya M/s Sajac Um ‘
kawaida (4.22KM) Investments aji |
katika barabara za lami | Company Kandarasi | 11/08/2022 | AE/092/202 umekarmi
o ) - Mpaka 2/2023/MA lika kwa
na ujenzi wa kalvati 3 Limited ~ S. (Contract) pa o 48,474,800, | Miukowa | ot
katika barabara ya L. P. 75, 10112/ 2022 00 Barabara
Nyamatoke — Monuna; | Mugumu - 100
Serengeti.
2. Matengenezo ya
kawaida (5.09KM)
katika barabara za
Morotonga,
Nyamhanga, Manchira
Well na Manawa;
sehh:;tﬁnk%igf? Z(g ;T(M) B S
) Investment
katika barabara za prenae | 11/08/2022 325,615,700 Utekelez
. Company Kandarasi AE/092/202 0 e
Ryoba, Sokoine, | |imited S, Mpaka | 9/2023MA 20 Mfuke e R
Kadogoo, Setco, Lp.75 (Contract) RIW/25. Barabara | umefikia TARURA
Magufuli, Chief, Mginga Mugumu,- 23/ 02/ 2023 85%
na Muhegete na ujen.zi Serengeti.
wa mitaro na kalvati
katika barabara za
Magufuli, Nyamhanga,
Morotonga, Ryoba,
Muhegete na Sokoine;
3.Matengenezo ya
kawaida (3.4km) katika
barabara ya Kemgongo;
Matengenezo ya
sehemu korofl (2km) | s pagica
katika barabarayaa | | ectments
Musati — Marasomoche |

naujenzi wa madaraja
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“Matengenezo ya
waida (27km) katika
parabara za
Gantamome - Borenga,
Mugumu - Nyansurura

na Morotonga - Mbilikili;
matengenezo ya
sehemu korofi (1.7km)
katika barabara ya
Majimoto Secondary
School; matengenezo
ya muda maalum (2km)
katika barabara ya
Burunga - Miseke Road
na ujenzi wa madaraja
na kalvati katika
barabara ya
Gantamome - Borenga.

M/s BRAVO
INVESTMEN

TLIMITED P.

0.BOX
16762 DAR
ES SALAAM

Kandarasi

(Contract)

25/10/2022
Mpaka

21/02/2023

2/2023/MA 00
RIW/27

Mfuko wa
Barabara

JUMLA

693,785,800.00
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jedwali Na. 3: Mpango wa Matengenezo ya miradi ya maendeleo ki )

Nyongeza na Tozo ya Mafuta na Jimbo kwa mwaka 202
Serengeti DC

hanzo |
. . Jina la Niaya T Tarehoya | yyiobs | Thamaniya | e |
Jina la Mradi Niandaras] manunuzi kuanza Na Mradi cha | !‘
iliyotumika | kukamilisha . Fedha
1. Uboreshaji wa M/s EDOS Kandarasi 10/09/2022 AE/092/202 | 474,787,800 | Jimbo ek
barabara za mji wa Limited  S.L. Mpaka 2/2023/MA | .00 efik
Mugumu (0.65km) | P. 21825, Dares | (Contract) RIW/51 15%
kutoka Changarawe | Slaam 22/ 02/ 2023 .
kwenda lami Nyepesi
2. Matengenezo ya .
sehemu korofi '
(12km) katika ) =
barabara za M/s BRAVO 25/10/202 i
AE/092/202 ax
Metemwe Primary INVESTMENT Kandarasi Mpaka 02_ 399,347,000 | 1020 ya Utekelezaji s
School (6km) LIMITED P. O. 00 | umefikia |
: 023/MAR/ mafuta
Nyamburi - Mbalibali | BOX 16762 DAR | (Contract) 210202025 11 2 wﬁso 50% | TARU
(3km) na Darajambili ES SALAAM
Sogoti (3km). ,
3. Matengenezo ya ;
sehemu korofi
(16.5km) katika
barabara za M/s Daska
Nyichoka — Maburi, Investments 11/08/2022
i - Kandarasi AE/092/202
MgN Sorpny it Mpaka | 9023/MA | 535,874,250 Utekelezaii
Masangura - S.L.P. 161, (Contract) RIWITO 00 Tozo ya umefikia | T
Kemgesi, Tabora B - Mugumu - 10/ 12/ 2022 i mafuta )
. . 85%
Kibeyo na Issenye - Serengeti e
Wagete - Rigicha | 555
AE/092/2022/2023/M : *‘
AR/WIT9 :
JUMLA 1,410,009,050.00
-
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WAKALA WA BARABARA ZA VIJIJIN
NA MIJINI (TARURA)

HALMASHAURI YA WILAYA YA
SERENGETI .

VIAMBATISHO

Majedwali ya mchanganuo wa bajeti ya Barabara kwa mwaka wa fedha
2023/2024 (Jedwali Na. 4, 5, 6, 7, 8 na 9)
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