TFN 832

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

FOMU YA WAZI YA MAPITIO NA UPIMAJI UTENDAJI KAZI
(ljazwe nakala tatu)

Kutoka Julai «.cceeevennen. Hadi Juni «.coevnnennenn.

Fomu hii ni badala ya fomu nyingine zote zinazotumika kupima utendaji kazi katika Utumishi wa Umma. Aidha inakusudiwa
kukidhi utekelezaji wa shabaha na malengo ya menejimenti katika utumishi wa umma na kujenga uhusiano mzuri wa utendaji kazi
kati ya viongozi na wanaowaongoza.

DONDOO ZA NAMNA YA KUKAMILISHA FOMU:

1. Fomu hii ijazwe na watumishi wote walioko katika Utumishi wa Umma. Kwa Maofisa Wakuu (Principal Officers) na
kuendelea baada ya kukamilisha fomu hii nakala halisi iwasilishwe kwa Katibu Mkuu (Utumishi), nakala ya pili
ipelekwe kwa Mtendaji Mkuu wa Taasisi/Asasi husika, na nakala ya tatu apewe mtumishi anayehusika. Maofisa
wengine wote kuanzia Maafisa Waandamizi (Senior Officers) kwenda chini nakala halisi iwasilishwe kwa Mtendaji
Mkuu wa Taasisi/Asasi husika, nakala ya pili ipelekwe kwa Wizara Mama ya kada husika na nakala ya tatu apewe
mtumishi anayehusika.

2. Pale panapohusika kila kisanduku hapa chini kikamilishwe ama kwa herufi kubwa au tarakimu moja.

3. Malengo yatakayohusu mtumishi yatokane na mpango wa kazi wa Taasisi (Strategic Plan) ukiainisha mpango wa
utekelezaji kazi wa mwaka na ratiba ya kazi ambayo inatarajiwa kutekelezwa katika mwaka huo.

4. Sehemu ya 2, ya 3 na ya 4 ya Fomu hii ikamilishwe na mtumishi anayepimwa kwa kushirikiana na Msimamizi wake wa
kazi na Sehemu ya 5 na ya 6 zikamilishwe akiwepo Msikilizaji kama ni muhimu.

5. Zingatia kwamba alama 1 ya utendaji wa kazi ni ya watendaji waliotekeleza malengo yote na ya ziada kwa ufanisi na
alama 5 ni ya watendaji wasioridhisha na wasiotimiza malengo. Taarifa za hawa wote zifikishwe kwa mwajiri wa
Taasisi/Asasi husika.

SEHEMU YA 1 TAARIFA BINAFSI
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SEHEMU YA 2. MAKUBALIANO YA UTENDAJI KAZI
ljazwe na mtumishi anayepimwa kwa makubaliano na Msimamizi wa Kazi

21 2.2 Malengo 2.3 Malengo ya 2.4 Vigezo vya 2.5 Mahitaji ya
Namba Yaliyokubalika Utendaji Utendaji Rasilimali
[Agreed Objectives] Yaliyokubalika Vilivyokubalika Zilizokubalika
[Agreed Performance [Agreed [Agreed
Targets] Performance Resources]
Criteria]
2.6 Mtumishi Anayepimwa 2.7 Msimamizi wa Kazi
Jina (Kwa herufi kubwa) Saini Tarehe Jina (Kwa herufi kubwa) Saini Tarehe




SEHEMU YA 3. MAPITIO YA NUSU MWAKA (DESEMBA).......ccccceeuinennn. )
ljazwe na mtumishi anayepimwa kwa makubaliano na Msimamizi wa Kazi

3.1
Namba

3.2 Malengo
Yaliyokubalika
[Kama sehemu ya 2]

3.3 Maendeleo ya
Utekelezaji Kufikia Lengo

3.4 Sababu yenye Kuathiri
Utekelezaji




SEHEMU YA 4. KUREKEBISHA MALENGO (Pale inapohusika)
ljazwe na mtumishi anayepimwa kwa makubaliano na Msimamizi wa Kazi

4.1 4.2 Marekebisho ya 4.3 Malengo ya 4.4 Vigezo vya 4.5 Mahitaji ya
Namba | Malengo Yaliyokubalika] Utendaji Utendaji Rasilimali
Yaliyokubalika Vilivyokubalika Zilizokubalika
4.6 Mtumishi Anayepimwa 4.7 Msimamizi wa Kazi
Jina (Kwa herufi kubwa) Saini Tarehe Jina (Kwa herufi kubwa) Saini Tarehe




SEHEMU YA 5. UPIMAJI WA UTENDAJI KAZI WA MWAKA (JUNL.....cccootvuienninannnnns )
ljazwe na mtumishi anayepimwa kwa makubaliano na Msimamizi wa Kazi

5.1 5.2 Malengo 5.3 Maendeleo ya Utekelezaji 5.4 Alama lliyotolewa
Namba Yaliyokubalika wa Malengo yaliyofikiwa

Alama
Mtumishi Msimamizi Zilizoafikiwa

Jumuisho la Kiwango cha Alama za Utendaji: Jumuisho hili lionyeshe
mafanikio ya malengo ya utekelezaji yaliyokubalika sehemu 5

Alama:

1 = Utekelezaji wa malengo yote na ya ziada kwa ufanisi 4 = Utekelezaji usioridhisha ambao ni chini ya
wastani bila sababu za kutosha

2 = Utekelezaji wa malengo yote kwa ufanisi 5 = Utekelezaji usioridhisha na usiozingatia malengo

3 = Utekelezaji wa wastani kwa malengo yote



SEHEMU YA 6. SIFA ZA UTENDAJI BORA
ljazwe na mtumishi anayepimwa kwa makubaliano na Msimamizi wa Kazi

6.1
Namba

6.2 Vigezo
Muhimu

6.3 Ubora wa Sifa

6.4 Alama lliyotolewa

Alama
Mtumishi Msimamizi Zilizoafikiwa

Jumuisho la Kiwango cha Alama za Utendaji sehemu 6

Alama:

1 = Utekelezaji wa malengo yote na ya ziada kwa ufanisi

2 = Utekelezaji wa malengo yote kwa ufanisi
3 = Utekelezaji wa wastani kwa malengo yote

4 = Utekelezaji usioridhisha ambao ni chini ya
wastani bila sababu za kutosha
5 = Utekelezaji usioridhisha na usiozingatia malengo




SEHEMU YA 7. UTENDAJI WA JUMLA (WASTANI WA SEHEMU YA 5 NA 6 MAONI YA MTUMISHI
ANAYEPIMWA (kama yapo):

MAONI YA MSIKILIZAJI (kama yapo)

Jina la Msikilizaji Saini Tarehe

MAONI YA MSIMAMIZI (kama yapo)

Jina la Msimamizi Saini Tarehe

SEHEMU YA 8: TUZO/HATUA ZA KUBORESHA UTENDAJI/HATUA ZA KINIDHAMU

Msimamizi wa kazi atapendekeza aina yatuzo au hatua za kuboresha utendaji wa mtumishiama hatua za kinidhamu
kulingana na kiwango cha utekelezaji wa malengo yaliyobalika




