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HALMASHAURI YA WILAYA YA SERENGETI

TAREHE 01/10/2024

TANGAZO KWA UMMA KUHUSU MIKOPO INAYOTOLEWA KWA VIKUNDI

VYA WANAWAKE, VIJANA NA WATU WENYE ULEMAVU
{(Limetolewa kwa kuzingatia Kanuniya 7 (1)

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Serengeti anatangaza uwepo wa fedha kwa ajili ya
kuvikopesha vikundi vya wanawake, vijana na watu wenye ulemavu, ambapo jumia ya Shilingi
MILIONI MIA TATU SITINI (360,000,000) zimetengwa katika robo ya kwanza ya mwaka wa
fedha 2024/2025 Hivyo, Vikundi vyenye sifa vinakaribishwa kuleta maombi katika Ofisi za
serikali za mitaa zilizopo katika maeneo yenu.

Vikundi vinavyotakiwa kuomba mikopo vinapaswa kuwa na sifa zifuatazo: -

() Kikundi cha wanawake, vijana na watu wenye ulemavu kilichotambuliwa na kupewa
cheti cha utambuzi na halmashauri,

() Kikundi kiwe kinachojishughulisha na shughuli za ujasiriamali mdogo au wa kati au
kikundi kinachotarajia kuanzisha shughuli za ujasiriamali,

(i)  Kikundi cha wanawake na vijana kiwe na idadi ya wanakikundi kuanzia watano (5) na
kuendelea na kikundi cha watu wenye ulemavu kiwe na wanakikundi wasiopungua
wawili (2). Pia kwa kuzingatia kanuni ya 6a (1) mtu mwenye ulemavu anaweza kuwa na
sifa ya kupata mkopo kama kikundi cha watu wenye ulemavu endapo timu ya
menejimenti ya halmashauri itajiridhisha kuwa amekosa mtu mwingine mwenye
ulemavu wa kuungana naye katika eneo lake. Aidha sifa zingine zitafanana na sifa Zza
vikundi vingine,

(iv)  Kikundi kiwe na akaunti ya benki iliyofunguliwa kwa jina la kikundi kwa aijili ya matumizi
ya shughuli za kiujasiriamali; na



(v) Wanakikundi lazima wawe ni raia wa Tanzania wasio na ajira rasmi, wenye akili timamu
na wenye umri wa kuanzia miaka 18 na kuendelea. Aidha, kikundi cha vijana kitapaswa

na wanakikundi wenye umri kuanzia miaka 18 hadi 45.

Maombi yote vyatumwe kupitia mfumo wa  kielekroniki (tembelea tovuti:
mikopohalmashauri.tamisemi.go.tz) ili kutambuliwa na kuomba mkopo au wasiliana na
afisa maendeleo ya jamii wa kata husika au mtendaji wa kata husika.

Kikundi kinachoomba mkopo kinapaswa kuwa na viambatisho vifuatavyo;

1
2. Muhtasari wa kikundi wa kuomba mkopo,

3. Andiko rahisi la mradi unacombewa mkopo kwa kuzingatia fomu iliyo ndani ya mfumo
4. Taarifa ya akaunti ya benki (Bank Statement).

Mwisho wa kuwasilisha maombi ni tarehe 25 mwezi 10 mwaka 2024

Tangazo hili limetolewa na: -
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