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WILAYA YA SERENGETI MKOA WA MARA 2021

1.0 UTANGULIZI
Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza (I) katika
Shule ya Sekondari SEDECO,mwaka 2021. Shule ya Sekondari SEDECO ni shule
ya kutwa (DAY) ambayo ipo umbali wa KM 17 kutoka makao makuu ya Wilaya
SEDECO kando ya HIFADHI YA SERENGETI.
Usafiri unaotumika zaidi ni Pikipiki au Gari
Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe 11/01/2021. Unatakiwa kuripoti
shuleni tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 25/01/2021 ndani ya
siku saba ili uanze masomo.

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1 SARE ZA SHULE
(a) Wavulana

i Suruali mbili DARK BLUE za heshima zenye marinda mawili
mbele kitambaa kizito (model au suruali za kubana hazitakiwi)

il. Mashati mawili meupe ya mikono mifupi ya heshima (mashati
mashati mafupi na yanayobana hayatakiwi)

iii. Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba visiwe na visigino virefu
au mabuti

iv. Mkanda mweusi wa ngozi




V. Soksi jozi mbili nyeusi
vi.  Tai DAKI BLUE inayofanana na suruali
vii.  Sweta la DAKI BLUE
viii.  T- shirt (Flana ya manjano isiyo na maandlsh yeyote)
(b) Wasichana
i Sketi mbili za DAKI BLUE ziwe ndefu za kufika jicho la mguu
kitambaa kizito na marinda mapana

ii. Mashati mawili meupe mikono mifupi ya heshima (imashati mafupi
na yanayobana hayatakiwi)

lii.  Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunika vvenye kamba visiwe na
visigino virefu au buti (simpo au viatu vyenye urembo havitakiwi)

iv.  Soksi jozi mbili nyeupe ndefu

V. Tai DAKI BLUE inayofanana na sketi

vi.  Hijabu (shati refu na kitambaa chake cheupe na sketi ndefu
inayogusa jicho la mguu na marinda mapana

vii.  Sweta la DAKI BLUE

viii.  T- shirt (Flana ya manjano isiyo na maandishi yeyote)

TANBIHI: Sare Zote hizi zitakaguliwa siku unaporipoti shuleni na
mwanafunzi asiyekidhi sare hizo hatapokelewa
2.2 DAFTARI

Aje na madaftari 10 counter book .Quire 2 au 3 kalamu za bluu au nyeusi,
ufuto, penseli na mkebe (Mathernatlca set) na Rula

2.3 Ndevu, nywele ndefu ni marufuku nyoa vizuri bila mitindo yeyote.
2.4 SARE ZA MICHEZO
Mwanafunzi awe na sare zifuatazo kwa ajili ya michezo shuleni
i.  T-shirt (fulana ya manjano isivo na maandishi yeyote na bukta ya bluu au jezi
ya bluu) ;
ii.  Raba au viatu vya michezo vigumu
2.5 VIFAA VYA KUFANYIA USAFI

Kila mwanafunzi anatakiwa ku;a shuleni akiwa na vifaa vya usafi vifuatavyo
i.  Jembe jipya | lenye mpini kwa wavulana tu
ii.  Fyekeo 1 kwa wasichana tu

iii.  Ndoo ya lita 10 moja kwa wote
iv.  Ufagio wa chelewa | kwa wote

2.6 REAM DOUBL A au A4 Moja kwa mwaka

2.7 FAIL 1




3.0 SHERIA NA KANUNI ZA SHULE
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu ya Mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa sheria Na 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo
yote inayotolewa na Wizara ya Elimu Sayansi na Teknolojia, yenye dhamana ya
Elimu na Wizara ya Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa----
TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa Elimu. :
Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa
maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti Shuleni.

3.1 Sheria na kanuni za Shule

k Heshima kwa viongozi , wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na
jamiii kwa ujumla ni jambo la lazima

ii. Mahudhurio mazuri darasani na katika shughuli za ndani na nje ya Shule
kulingana na ratiba ya shule ni jambo la lazima

iii.  Kushiriki kwa makini kufanya maandalizi ya jioni (Preparation)

iv.  Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopangiwa

V. Kufafanua mipaka ya Shule na kuzingatia kikamilifu maelezo juu ya kuwepo
ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wowote wa ufafanuzi wako katika Shule
hii.

Vi. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya Shule
vii.  Kuvaa sare ya shule wakati wote unaotakiwa

viii. Kuzingatia ratiba ya Shule

ix.  Kutunza mali za UMMA

!

3.2 Makosa yafuatayo yanawezé kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa Shule

i Wizi

ii. Uasherati na ushoga

iii.  Ubakaji

iv.  Ulevi na matumizi ya-madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi,

cocaine mirungi kubeli n.k
V. Kupiga au kupigana
Vi. Kuharibu kwa makusudi Mali za Umma
vii.  Kudharau Bendera ya Taifa
viii.  Kuoa au kuolewa

ix.  Kuwa mjamzito au kupata mimba au kusababisha mimba
X. Kutoa mimba (Abortion)
xi.  Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na

usalama wa Shule au watu.
xii.  Kukataa adhabu kwa makusudi
xiii. Kuwa na simu ya mkononi

3




4.0 Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na

mwanafunzi

1. Medical Examination form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali
ya Serikali. Form hii itakabidhiwa kwa mkuu wa Shule mara utakaporipoti
Shuleni

ii. Form ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa

kutoshiriki migome, fujo na makosa ya jinai
iii.  Form ya mzazi kukiri au kukubaliana na sheria, kanuni na maelezo mengine
yatakayotolewa na Shule
v, Cheti cha kuzaliwa.

5.0 Tafadhali zingatia kusoma kwa makini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza
kikamilifu. Mwanafunzi asiyetekeleza mahitaji, sare na maagizo aliyopewa
hatapokelewa kwani jambo hili huleta usumbufu mwanafunzi anapofika shuleni bila
kukamilisha mahitaji aliyoagizwa.



SHULE YA SEKONDARI SEDECO |

1. AHADI YA MZAZI/MLEZI KUHUSU KUKIRI KUKUBALIANA NA
SHERIA, KANUNI NA MAELEZO MENGINE

Mimi Bw/ Bi_ - ambaye ni
(Mhusika) wa mwanafunzi
(Taja Jina lake) ' baaada ya

kusoma maagizo yote ya kujiunga na Shule hii na kuyaelewa Vizuri nina ahidi
kukubaliana na Sheria, Kanuni na Maelezo mengine vote yalivotelewa na Shule
kuzingatia waraka wa Elimu Na 5 wa mwaka 2015 kama Mzazi /Mlezi

nitayatekeleza majukumu yangu yote katika muda mwaafaka ili mtoto aweze
kusoma ipasavyo.

Sahihi ya Mzazi/
Mlezi Tarehe

2. AHADI YA MWANAFUNZI YA KUKUBALI KUFUATA MAAGIZO
YOTE YA SHULE KAMA MWANAFUNZI
Mimi baada ya kusoma
maagizo ya kujiunga na Shule na Sheria za Shule. Nina ahidi kuzingatia sheria,
kanuni na taratibu zote za shule kwa kipindi chote nitakapokuwa mwanafunzi na
kutoshiriki migomo, fujo na makosa va Jinai. Nipo tavari kuachibivwa kwea mujibu
wa Sheria na taratibu za Shule endapo nitabainika nimekiuka kanuni na Sheria za
SHule. '
Sahihi ya
mwanafunzi Tarehe

¢

Karibuni sana katika Shule hii yé. SEDECO sekondari

f%ﬂw\%e
BARIKI M. KABUJE
MKUU WA SHULE
MUY WA SHULE
SHULE YA SEOQNDE Y SEDECO
MUGUMU~-SERUGETI
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SHULE YA SEKONDARI SEDECO
TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI

. Majina kamili ya mwanafunzi

Jinsia Dini

Mwaka wa kuzaliwa Tar___ / _ /

Majina ya wazazi/ Walezi

k Baba y yu hai (Ndiyo/Hapana)
. Mama yu hai (Ndiyo/Hapana)
ii. Mlezi '

Anwani yako ya Makazi

Kijiji ok P
Mii | Simu

Jamaa wa karibu

A ‘ “Uhusiano _ Simu
ii. Uhusiano Simu
iii. Uhusiano Simu
Jina la mwanafunzi
Sahihi __ Tarehe

FOMU HII IKABIDHIWE KWA MKUU WA SHULE SIKU YA KURIPOTI



REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

FROM; THE HEADMASTER
SEDECO SECONDARY SCHOOL
MUGUMU - SERENGETI
DAL voivisimmnsns s RS AR L e
PART A
TO THE MEDICAL OFFICER
REF: MR/MRS/MISS

...............................................................................................................

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness.
The examination should include the following categories (i-iii) each category of which will
render the applicant in eligible (category iii) will also render a girl’s candidate in eligible being a
student.
Kl DVEERE ... et e T e ad s s AT s A RS
b) Hearing
c) Speech
e T T
IR R S S —
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g) Peptic ulcers
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k) Other serious disease
D PR oo e i i S s s s e R R e e R A
.m) Mental and physical fitness

..................................................................................................

..........................................................................

..................................................................

PART B: MEDICAL CERTIFICATE

I have examine the above named and consider that he/ she is “physical fit”, unfit a full time
being student.

- ST Signature ..........cccovviiiiiiiiiiinnnn.
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