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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA
SEKONDARI NYICHOKA2021

Nafurahi kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza shule ya sekondari
NYICHOKA

Nafasi hii ni nyeti umeipata kutokana na ushindi wako wa kumaliza elimu ya msingi (PSLE)
hivyo huna budi kuthibitisha hilo kwa kusoma zaidi ili ufaulu mitihani ya sekondari na
hatimaye kuendelea na elimu ya juu.

Shule hii iko mkoa wa Mara, Wilaya ya Serengeti katika kata ya kyambahi .shule
inapatikana Barabara iendayo BUNDA kutoka katika mji wa mugumu karibu na senta ya
Nyichoka .Muhula wa masomo utaanza tarehe 11/01/2021 ambayo ni siku ya kufungua shule
na unatakiwa kufika tarehe hiyo na kuripoti ofisi ya Makamu mkuu wa shule (Second master/
Mistress) ili usajiliwe.

Mwisho wa kuripoti ni tarehe 18/01/2020 na baada ya hapo hautapokelewa na hivyo utakuwa
umepoteza nafasi yako.

Pamoja na fomu hii nimeambatanisha fomu na vielelezo muhimu vinavyotakiwa shuleni
kama ifuatavyo;

1. Fomu ya mahitaji ya kujiunga na shule (soma uyaelewe na kuyatekeleza kabla ya
kuja shuleni)

Fomu ya sheria na kanuni za shule (Soma uzielewe, ukubaliane nazo na kuzitii kisha
ubaki na nakala hiyo ikuoongoze siku zote)

Fomu ya utambulisho, ukubali na ahadi ya mzazi/mlezi (Ijazwe na kusainiwa na
wahusika kisha ilete shuleni.

Nakala ya cheti cha kuzaliwa na hati ya kiapo mahakamani (Affidavit form) Mzazi

aitafute na ailete shuleni ili kuthibitisha kuzaliwa na uraia wa mwanafunzi.

. Fomu ya kuthibitisha afya ya mwanafunzi (medical examination form) mwanafunzi
athibitishe hali ya afya kwa daktari na fomu hii irudishwe shuleni ikiwa imejazwa,
kusainiwa na kugongwa muhuri wa Mganga Mkuu wa Wilaya. (DMO)

6. Mtengenezee mwanao Kiti na Meza kwa sababu shule ina uhaba wa samani.

NYICHOKA SEKONDAR|
MODESTER C. WILLIAM
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FOMU YA MAHITAJI YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI NYICHOKA.
1. SARE ZA SHULE
A. Mashati mawili (2) meupe mikono mifupi kwa wavulana na wasichana (yawe na
mfuko mmoja tu upande wa kushoto)
B. (i) Suruali mbili (2) kwa wavulana za light blue (blue
Bahari) zenye marinda mawili 2 tu na mkanda wa ngozi mweusi na tai ya light
blue.
(i1) Sketi mbili kwa wasichana zenye marinda boksi (2 mbili mbele na nyuma)na
\ malinda madogomadogo pembeni ziwe ndefu mpaka kwenye vifundo vya miguu
\ pamoja na tai ya light blue.

| C. Viatu vyeusi jozi mbili visivyo na visigino wala umbo la buti ( kiaskari) na sharti
\ viwe vya kamba.

D. Soksi jozi mbili au Zaidi ndefu nyeupe kwa wasichana na ndefu nyeusi jozi mbili
\ au zaid kwa wavulana

E. Sweta la mikono mirefu rangi nyeusi lenye umbo la “V”kifuani
F

‘ . Nguo za michezo ni Track Suit rangi ya (Dark blue) na raba za michezo (kwa
| wavulana na wasichana)

\ ANGALIZO

| % Kitambaa cha sketi na suruali (rangi na material yake) kimeambatishwa usinunue
| tofauti na rangi hiyo.

< Wasichana wa kiislamu wana haki ya kushona mavazi yanayoendana na Imani yao

ikiwemo hijabu isipokuwa sharti yaendane na vitambaa vya sare za shule pasipo
urembo wowote.

\ MAHITAJI YA USAJILL, TAALUMA, CHAKULA NA VIFAA VYA USAFI

| » TAALUMA

| 1. Rimu moja ya karatasi ya A4 aina ya Double A ( kwa ajili ya matumizi ya mitihani ,
majaribio na uchapaji nyaraka kwa wazazi au walezi (ALETE SHULENI SIKU

| ANAPORIPOTI)

2. Madaftari makubwa (counter book kumi 10), kalamu za kutosha, penseli, rula, bofa au
mathematical set na kifutio.

3. Vitabu binafsi vya kujisomea shuleni japo shule inavyo
4. Kamusi ya kingereza (Dictionary)

» VIFAA VYA USAFI
(M WASICHANA
(a) Mifagio mirefu ya ndani ya kununua dukani (hard bloom)
(b) Ndoo ya lita kumi 20 kwa ajili ya kuchotea maji
(c) Reki na miche mitano ya miti ya kimvuli.

| (I)  WAVULANA
(a) Fyekeo kwanja
(b) Jembe na mpini wake
(c) Miche mitano(5) ya miti.

\ ........ ey
MODEY Idil i A eKWHIAHAM
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Shule ya sekondari Nyichoka inaendeshwa kwa mujibu wa sheria Mama ya Elimu

NO.25ya mwaka 1978 pamoja na marekebisho yake kwa miaka ya hivi karibuni .Aidha
shule iko chini ya Wizara ya Elimu ya Mafunzo (WEMU) na Wizara ya Tawala za Mikoa na
Serikali za mitaa (TAMISEMI )ikimilikiwa na Halmashauri ya Wilaya ya Serengeti
,Zifuatazo ni baadhi ya sheria na kanuni ambazo sharti kila mwanafunzi azitii na kuzifuata
kwa muda wote wa uwanafunzi wake .

.

I. MAMBO AMBAYO NI LAZIMA YATEKELEZWE /KUTII

i Kuheshimu watu wote wanaomzidi umri wakiemo viongozi ,wazazi
,wanafunzi /walimu

2 kusimamia na kusalimia mtu yeyote anayemzidi umri anapopita

4 .Kuwahi shuleni na katika shughuli zozote atakazopewa ikiwa ni pamoja na
kuwahi kutoka mapumziko ya likizo

4. Kuwa na mahudhurio mzuri (ya kila siku J)kwa shughuli zote za ndani na nje
ya darasa siku zote za shule .

3. Kufahamu mipaka ya shule na ni marufuku kutoka nje ya mipaka ya hiyo bila
ruhusa kwa siku zote ajapo shule

6. Kushiriki kikamilifu shughuri za nje ya darasa kama vile michezo ,usafi wa
mazingira kilimo \miradi n.k.

e Kutunza usafi wa mwili kwa kutofuga kucha ,ndevu,kutopaka rangi au chapa
ya mwili ,kutofua nguo (uniform) na kuweka mzingira ya shule yawe safi
daima.

8. Kuvaa sare za shule wakati wote awapo /ajapo na atokapo shuleni.

9. Kuzingatia ratiba ya shule na kufanya kazi zote za darasa ikiwepo mitihani
,majaribio na mazoezi yatolewayo.

10 Kutoleta shuleni /kutumia simu ya mikononi na /aukujihusisha na vikundi
viovu (makundi ya shinikizo rika).

11.  Kutumia lugha ya kiingereza /au Kiswahili wakati wote wa kuwasiliana

shuleni.

Il. MAMBO AMBAYO YANAWEZA KUSABABISHA AFUKUZWE SHULE MARA MOJA

1.
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Wizi wa aina zote

Uasherati ,ushoga na ubakaji

Uvutaji ,ulevi au matumizi ya madawa ya kulevya k.v bangi, mirungi
Jkubeli,sigara,cocaine n.k

Kupigana au kupiga au kumnyanyasa mwenzake

Kuharibu kwa makusudi mali ya shule au umma

Kudharau bendera au wimbo wa Taifa na viongozi wote .

Kuoa au kuolewa ,kupata/kuharibu mimba au kumpa mimba yeyote.
Kugoma kuchochea au kushiriki migomo yoyote ndani au nje ya shule
Kukataa adhadu aliyopewa kwa makusudi

Kukutwa baa,vilabu vya pombe ,kumbi za starehe (Disco )na kuingia ofisi za

walimu,bwalo la chakula .jiko .stoo n.k bila ruhusa /sababu maalum,ya kuepo
hapo.
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KIAMBATANISHO C

UYA UKUBALI 1 1
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MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI (UTAMBULISHO)
T 171 F0 171111 | (e R R
ii. Tarehe ya kuzaliwa
Til,  KADIIA 4eveeeeeassnersessessessssssararasssessssssessasssssssnssnssnstessnstssas st sasssnsss st eEIR ISR TR SRR e e
jv.  Shule ya msingi aliyotoka

-----

v. Mahali/mtaa/Kijiji anapotoka kuja shuleni

-----------------------------------------------------------------------------------------------

.....................................................................................

---------------------------------------------------------------

vi. Mahali /kijiji wazai wake wanapoishi
................. e R L A ceessasrensresesennsassrsreneesss WlAYA

vii. Jina kamili la Baba /Mlezii
viii.  Jina kamili Mama /
ix. Kaziya
Baba/MIEZi....ccvcrerscrrmsisssmnsssemminssssasassssnsssnsssssssassassasssnssssss st sesss ussass s anssssassss e

AHADI YA MWANAFUNZI

711 1| O ———————— nimesoma na kuelewa
sheria na kanuni za shule ya sekondari Nyichoka na kukubaliana nazo .Naahidi
kufuata taratibu zote za shule na kutii sheria kanuni na maelezo yote
yatakayotolewa kwangu na uongozi wa shule Sitashiriki vitendo vyote viovu wala
kushiriki migomo na kwa kadri ya uelewa wangu naahidi kushirikiana na shule
kufichua wanafunz i wenzangu wanaokusudia kufanya uovu shuleni ili
wachukuliwe hatua .

SAINI YA MWANAFUNZI ...ccoicvvsicasimsmsssnsassssssssss s ssssessassssssasss s susasssssssssnsissases
AHADI YA MZAZI/MLEZI

MIITM 1ooeeeieieeeresaesnassserassssansasosssassssnssssonassansenssrnassssssonassssasssasnsssasnsasaanes .Ambaye ni
.................................................................... (taja uhusiano wako Jwa mwanafunzi
..................................................................... nimeyasoma maelezo ya kujiunga na shule

ya sekondari Nyichoka pamoja na kanuni na sheria zake Naahidi kwamba

nitajitahidi kusaidiana na uongozi wa shule kumhimiza mwanangu kutii sheria za
shule na kumpa malezi bora.

JINA LA MZAZI /MLEZI ..ooocoiirisienresissis s s sssssssns s s s s s sans
SAINI YA MZAZI /MLEZI

---------------------------------------------------------------------------------

UTHIBITISHO WA MKUU WA SHULE

Mwanafunzi na Mzazi /Mlezi wake wametoa ahadi yao mbele yangu na hiyo
Kukubaliwa kusoma kwa masharti tajwa

SAINI P MKUU WA SHULE
ML&""“ ........................ MHURL... NYJCHOKA SEKONELAL........
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Age . Height (cm) Weight (kg)

(To the doctor/medical oﬂ‘wmnoanedzﬂease,mmimmmm:dmtmhas
bea:wlechedtojdnseaxﬂayeducaﬁmhsee’hbjha%yﬂmlﬁmessmmmwim
ﬂmeseoondaweducaﬁonandgiveusmmtsforﬁnﬂmmdaaﬁom)

1. Blood count
QJB. Urinatysis

4. Sexual Transmitted Infections/HIV

5. T8 and Leprosy Test
6. Eye test

7. Eartest
8. Chest test _

9. Abdomen Test
10.Pfano test (Girls)
11.Spleen test

. 12.Additional information e.g. Physical defects or impairments infection, chronic or
family disease like drde cell, inability to eat certain food etr.

I certily that, I have examined the above named stisdent and found her/him to
be fit to pursue secondary education. ‘

SIGNATURE

DOCTOR'S NAME

STATION




