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Ndg;

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MASOMO YA KIDATO CHA
KWANZA, SHULE YA SEKONDARI MOSONGO, MWAKA 2021

1. UTANGULIZI
Napenda kukujulisha kuwa, mwanao amechaguliwa kujiunga KIDATO CHA KWANZA

cha Mosongo kwa mwaka huu wa masomo 2021, HONGERA SANA. Shule itafunguliwa

mnamo tarehe 11. 01. 2021 siku ya jumatatu. Mwanao anatakiwa kufika shulen tayari kwa

kuanza masomo.

Lugha ya mawasiliano shuleni ni kingereza tu.
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2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
A. SARE ZA SHULE

i.  Sketi mbili (02) rangi ya Ugoro, (Kitambaa kizito, Namba moja) zenye marinda ya
kawaida kumi na mawili(12) zinazovuka magoti (chini ya goti inchi 6) kwa wasichana.

ii.  Suruali mbili (02) Rnngi ya Ugoro, (Kitambaa kizito, Namba moja), zisiszobana mwili
zenye marinda na mifuko mwili ya kawaida mbele na mumoja nyuma, ziwe na mkunjo
chini (Turn up). Kwa wavulana tu. Nimarufuku suruali aina ya modo kuvaliwa hapa
shuleni.

iii.  Shati mbili (02) nyeupe zenye mikono mifupi, ziwe na mfuko mumoja tu upande wa
kushoto. Kwa wavulana na wasichana.

iv.  T-shirt moja rangi ya kijivu, yenye kola.

v.  Viatu vya ngozi vyeusi vya kufungwa kwa kamba vyenye visigino vifupi na sio buti.

vi.  Soksi jozi mbili nyeusi nzito zisiszo na alama/ mistari yoyote kwa wavulana na nyeupe
kwa wasichana.

vii. Mkanda mweusi wa ngozi wa kufungia suruali, kwa wavulana.
viii.  Sweta rangi ya Ugoro isisyokuwa na alama nyingine yeyote. Iwe na shingo nyenye umbo

la *V*?

ix.  Rangi ya hijabu (kijuba) iwe nyeupe isiwe na urembo wowote, kw wasichana wa dini ya
kiisilamu.

X.  Raba za michezo, Bukta nyekundu kwa ajili ya michcezo.
MUHIMU:

Nimeambatanisha kipande cha kitambaa cha suruali/sketi kinachotakiwa. Kama
utapata shida kutambua rangi ya sare zilizotajwa hapo juu, tafadhali wasiliana na
uongozi wa shule kupitia namba zilizo hapo juu kwa maelekezo zaidi.

B. MAHITAJI MENGINE MUHIMU NA YA LAZIMA KUJA NAYO SHULENI

i. KITINA MEZA, vyenye fremu za chuma na top za mbao, kw ajili ya mwanafunzi kukalia
darasani. Fuatilia maelekezo ya namna kinanyo takiwa kutengenezwa shuleni kulingana na
mchoro ili kuepuka usumbufu.kumbuka hakuna viti shuleni, hivyo ni vema mwanao aje
na kiti chake cha kukalia.

ii.  Ream moja ya karataasi aina ya Double A kwa ajili ya matumizi shuleni.
iii.  Fyekeo moja (01) kwa ajili ya kufanyia usafi shuleni
iv.  Madaftari makubwa (counter Books) Quire 2, tisa (09) au zaidi.
v.  Kalamu za kutosha
vi.  Mkebe wa hisabati(mathematical set)/BOFA moja (01) lenye vifa vyake.
vii.  Rula moja pamoja na kalamu za mkaa
viii.  Faili moja kwa ajili ya kutunzia taarifa za maendeleo ya mwanafunzi shuleni.
ix.  Kamsi ya kiingereza (English Dictionary)
X.  Jembe moja (01) lenye mpini kwa ajili ya kufanyia usafi shuleni
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C. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE
Sheria za shule ni kwa mujibu wa sheria va elimu Na.25 ya mwaka 1978 kama ilivyorekebishwa
kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Hivyo basi mwanafunzi anapaswa kuzifata bila kukiuka
.ukiukwaji wa sheria za shule kama zilivyoonsesha hapa chini na zingine kwa mujibu wa sheria

ya Elimu, utamfanya mwanafunzi aadhibiwe, asimamishwe masomo ama kufukuzwa shule
kabisa.

Mwanafunzi anatakiwa kuzingatia yafuatayo muda wote awapo shuleni;
1. Heshima kwa walimu, viongozi, wazazi, wafanyakazi wasio walimu, wanafunzi wenzake
na jamii kwa ujumla.
ii.  Mahudhurio mazuri katika kila shughuli za ndani na za nje ya shule kwa mujibu wa ratiba
ya shule
iii.  Kuwahi shuleni na kushiriki katika shughuli za shule na nyingine atakazopagiwa.
iv.  Kuifahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu. A hakikishe anakuwepo ndani ya
mipaka ya shule muda wote wa masomo anaotakiwa kuwa shuleni.
v.  Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
vi.  Kuvaa kwa unadhifu na uadilifu sare ya shule wakati wote awapo ndani na nje ya shule
vii.  Kuzingatia na kutekereza ratiba ya shule ipasavyo
viii.  Kutuza mali ya umma/ shule kwa umakini mkubwa.

Makosa yafuatayo yatasababissha mwanafunzi kuadhibiwa:

i.  Kutokusimama na kumsalimia mwalimu au mtu yeyote anaemzidi umri anapopita, au
kuingia darasani au mahali pengine popote.
ii.  Kutumia lugha zisizo na maadili mazuri dhidi ya mwalimuu, wanafunzi wenzake au mtu
mwingie yeyote Yule.
iii.  Kutovaa sare sahihi ya shule kwa unadhifu na uadilifu
iv.  Kutkushiriki katika kazi zozote anazopewa na mwalimu ama viongozi wa serikali ya
wanafunzi shuleni.
v.  Kufuga ndevu(wavulana)
vi.  Kutotii kengere ama kupuuza mwito wa kiongozi anaemuita
vii.  Kutoheshimu picha za viongozi wa serikali (Raisi), Nembo vya taifa, Wimbo wa taifa,
Bendera ya taifa na fedha za taifa.
viii.  Kutokukubaliana na kuheshimu tofauti za kisisasa, kidini na kiutamaduni.
ix.  Kutohudhuria vipindi darasani bila taarifa au ruhusa yeyote.
X Kutohuduria kazi za mikono, mikuano ya shule, ukaguzi, makongamano, michezo, usafi
wa mazingira n.k
xi.  Kutokuwahi shuleni, na katika shughuli zozote alizopangiwa kulingana na ratiba ya shule.
xil.  Kutokuwa nnadhifu kimavazi a usafi wa mwili kiujumula
xiii.  Kutoiheshimu mipaka ya shule
xiv.  Kuingia ofisi za walimu, maabara, jikoni, nyumba za walimu na wafanyakazi wengine wa
shule bila ruhusa.
xv.  Ni marufuku kkutembelea sehemu zifuatazo
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a) Vilabu vya pombe
b) Kumbi za starehe
¢) Nyumba za wageni
xvi.  Nimarufuku kucheza kamari ama michezo mingine inayofanana na hiyo, mfano Bonanza.

Makosa yafuatayo akiyafanya mwanafunzi yatasababisha afukuzwe shule mara

moja:

i) Wizi

ii) Uasherati, ubakaji na ushoga

iii)  Ulevi, uvutaji bangi na matumizi ya madawa ya kulevya ikiwemo sigara n.k

iv) Kupiga au kupigana shuleni

V) Kuharibu kwa makusudi mali ya shule na umma kw aujumla

vi) Kudharau bendera ama wimbo wa taifa

vii)  Kupata ama kusababisha mimba

viil)  Kuoa ama kuolewa

ix) Kugoma,kuchochea ama kuongoza mgomo au kushiriki katika kuvuruga amani na

usalama wa shule kwa namna yeyote ile

X Kukataa adhabu kwa makusudi

Xi) Kumiliki ama kutumia simu bila kibali/ ruhusa shuleni

xii)  Kuwatesa ama kuwanyanyasa wanafunzi wenzake shuleni na hata nje ya shule.

D. KUSAJILIWA:
Mwanafunzi atasajiliwa siku ya kuripoti shule kama ilivyoelekezwa kwenye fomu hii hapo juu.
Usajiri wote utafanyika ofisi ya mkuu wa shule. Mwanafunzi anatakiw akukabidhi fomu ya
uthibitisho wa mwanafunzi na mzazi/ mlezi ikiwa imeambatanishwa na fomu ya uthibitisho wa
Daktari (Medical examination form) kuhusu afya ya mwanfunzi zikiwa zimejazwa na
kuthibitishwa na wahusika.
Kumbuka: fomu ya uthibitisho wa Daktari, lazima ijazwe na daktari baada ya kumpima
mwanafunzi na kujua hali yake ya kiafya, kama maelekezo yalivyoelekeza kwenye fomu hiyo
illiyoambatanishwa nyuma.
Vilevile fomu ya uthibitisho wa mwanafunzi na mazazi/ mlezi imeambatishwa nyuma ya fomu hii.
[jazwe na wahusik avizuri.kumbuka taarifa zinazojazwa zinatakiwa kuwa sahihi ili ziusaidie
uongozi wa shule katika kumlea mwanafunzi.
Nakutakia maandalizi mema ya mwanao kujiunga na shule hii ya sekondari MOSONGO

‘KARIBU SANA’

-------- tesssssennnnnan
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SHULE YA SEKONDARI MOSONGO
FOMU YA UTHIBITOSHO/AHADI YA MWANAFUNZI NA MZAZI/MLEZI
SEHEMU A: TAARIFA ZA MWANAFUNZI
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SEHEMU B: TAARIFA ZA WAZAZI/ WALEZI: -
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T W o vy v s S BRSNS SR IR AL TRED . onsinvnsansnmnusion simu

kanuni na taratibu za shule na kwamba naahidi; -

Kuzifuata sheria, kanuni na taratibu za shule kama zinavyoelekeza na natambua bila shaka yoyote kuwa sheria,

kanuni na taratibu zote za shule zimewekwa kwa lengo la kunisaidia mimi kinidhamu na kitaaluma pia.

Kwenda kinyume na sheria, kanuni na taratibu za shule zinavyosema ni kosa na nitakuwa tayari kwa hatua stahiki

za kinidhamu zitakazochukuliwa dhidi yangu kwa lengo la kunirekebisha.
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SHULE YA SEKONDARI MOSONGO,
S.L.P 43, MUGUMU-SERENGETL

SPECIAL REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

To the medical officer

...............................

Dear Doctor,

May you please examine the above mentioned student to confirm his/her fitness to undertaking Further studies

R o T — 4. Stool
2. PHYEEHl THDES opim s senmmvanissssission 5. VD

3. Tuberculosis

............................................

A. PRELIMINARY INFORMATION (By the student before the doctor)

NO | DISEASE YES/NO. NO. | DISEASE YES/NO.
1 Tuberculosis 10 | Epilepsy

2 Pheumonia 11 | Ear, nose and trout

3 | Asthma 12 | Skin disorder disease

4 | Heart trouble 13 | Anemia

5 Recurrent indigestion 14 | Operation (s)

6 | Jaundice 15 | Serious accident

7 Dysentery 16 | Malaria

8 Kidney and urinary trouble 17 | Stomach trouble

9 Nervous breakdown 18 | Eye disorder

B. MEDICAL EXAMINATION REPORT AND DOCTOR’S COMMENTS
a) Weight
b) Heart beat
c) Vision

C. MEDICAL CERTIFICATE

I have examined the above and consider tha he/she is fit/unfit to undergo further Studies.

DOCTOR’S NAME AND SIGNATURE
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