

**OFISI YA RAIS - TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA SERENGETI**

SHULE YA SEKONDARI MAPINDUZI,
S.L.P. 176,
MUGUMU-SERENGETI.

TAREHE.....

Kumb. Na. SDC/MPD/SS/PF...../01/20

JINA LA MWANAFUNZI.....

SHULE YA MSINGI ATOKAYO.....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA
SEKONDARI MAPINDUZI 2020**

Nafurahi kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza shule ya sekondari MAPINDUZI.

Nafasi hii ni nyeti umeipata kutokana na ushindi wako wa kumaliza elimu ya msingi (PSLE) hivyo huna budi kuthibitisha hilo kwa kusoma zaidi ili ufaulu mitihani ya sekondari na hatimaye kuendelea na elimu ya juu.

Shule hii iko mkoa wa Mara, Wilaya ya Serengeti mji mdogo wa Mugumu upande wa magharibi umbali wa kilomita moja, kutoka katikati ya mji barabara iendayo **Ngarawani** upande wa kushoto.

Muhula wa masomo utanza tarehe **11/01/2021** ambayo ni siku ya kufungua shule na unatakiwa kufika tarehe hiyo na kuripoti ofisi ya Makamu mkuu wa shule (Second master/ Mistress) ili usajiliwe.

Mwisho wa kuripoti ni tarehe **18/01/2020** na baada ya hapo hautapokelewa na hivyo utakuwa umepoteza nafasi yako.

Pamoja na fomu hii nimeambatanisha fomu na vielelezo muhimu vinavyotakiwa shuleni kama ifuatavyo;

1. Fomu ya mahitaji ya kujiunga na shule (soma uyaelewe na kuyatekeleza kabla ya kuja shuleni)
2. Fomu ya sheria na kanuni za shule (Soma uzielewe, ukubaliane nazo na kuzitii kisha ubaki na nakala hiyo ikuongoze siku zote)
3. Fomu ya utambulisho, ukubali na ahadi ya mzazi/mlezi (Ijazwe na kusainiwa na wahusika kisha ilete shuleni.
4. Nakala ya cheti cha kuzaliwa na hati ya kiapo mahakamani (Affidavit form) Mzazi aitaifute na ailete shuleni ili kuthibitisha kuzaliwa na uraia wa mwanafunzi.
5. Fomu ya kuthibitisha afya ya mwanafunzi (medical examination form) mwanafunzi athibitishe hali ya afya kwa daktari na fomu hii irudishwe shuleni ikiwa imejazwa, kusainiwa na kugongwa muhuri wa Mganga Mkuu wa Wilaya. (DMO)
6. Mtengenezee mwanao **Kiti na Meza** kwa sababu shule ina uhaba wa samani.

.....
ANNA S. RANGE

**MKUU WA SHULE
SHULE YA SEKONDARI MAPINDUZI DAY
S.L.P. 176 MUGUMU**

MAHITAJI YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARIMAPINDUZI DAY**A. SARE ZA SHULE**

- (i) Mashati mawili (2) meupe mikono mifupi kwa wavulana na wasichana (yawwe na mfuko mmoja tu upande wa kushoto)
- (ii) Suruali mbili (2) kwa wavulana zenye marinda mawili (2) tu mbele na mkanda wa ngozi mweusi
- (iii) Sketi mbili kwa wasichana zenye marinda boksi (3 mbele na 3 nyuma) na pindo la nchi 3. Aidha sketi ivuke magoti inch tatu.
- (iv) Viatu vyeusi jozi mbili visivyo na visigino wala umbo la buti (kiaskari) na sharti view vya kamba (gidamu)
- (v) Soksi jozi mbili au Zaidi ndefu nyeupe kwa wasichana na ndefu nyeusi jozi mbili au zaid kwa wavulana
- (vi) Sweta la mikono mirefu rangi ya kijani iliyoiva lenye unbo la 'V' kifuani.
- (vii) Nguo za michezo ni Track Suit rangi ya bluu iliyokolea (Dark blue) na raba nyeupe za michezo (kwa wavulana na wasichana)
- (viii) T-shirt ya shule rangi ya bluu iliyokolea (Dark blue) kwa wasichana na wavulana)
- (ix) Tai ya shule inakuwa na michirizi meupe na rangi ya kijani.

ANGALIZO

- ❖ Kitambaa cha sketi na suruali (rangi na material yake) kimeambatishwa usinunue tofauti na rangi hiyo.
- ❖ Wasichana wa kiislamu wana haki ya kushona mavazi yanayoendana na Imani yao ikiwemo hijabu isipokuwa sharti yaendane na vitambaa vya sare za shule pasipo urembo wowote.

B. MAHITAJI YA USAJILI, TAALUMA, CHAKULA NA VIFAA VYA USAFI**TAALUMA**

- (i) Rimu moja ya karatasi ya A4 aina ya Double A (kwa ajili ya matumizi ya mitihani , majaribio na uchapaji nyaraka kwa wazazi au walezi (ALETE SHULENI SIKU ANAPORIPOTI)
- (ii) Madaftari makubwa (counter book kumi 10), kalamu za kutosha, penseli, rula, bofa au mathematical set na kifutio.
- (iii) Vitabu binafsi vya kujisomea shuleni japo shule inavyo
- (iv) Kamusi ya kingereza (Dictionary)

CHAKULA**KIDATO CHA KWANZA**

- (a) Mahindi debe moja na nusu.

➤ VIFAA VYA USAFI**(i) WASICHANA**

- (a) Mifagio mirefu ya ndani ya kununua dukani (soft blooms)
- (b) Ndoo ya lita kumi 10 kwa ajili ya kuchotea maji

(ii) WAVULANA

- (a) Fyekeo kwanja
- (b) Ndoo ndogo ya lita kumi 10 kwa ajili nya kuchotea maji

KARIBUNI SANA SHULE YA SEKONDARI MAPINDUZI DAY**MOTTO WETU: ELIMU, KAZI NA MAENDELEO**

.....
ANNA S. RANGE

MKUU WA SHULE
SHULE YA SEKONDARI MAPINDUZI DAY
S.I.P. 176 MUGUMU

FOMU NA. 2

SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu ya 1978 na sheria Na.10 ya mwaka 1995 aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia yenye dhamana ya Elimu na Ofisi ya Rais – TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa Elimu.

I) UNATAKIWA KUZINGATIA MAMBO YA MSINGI YAFUATAYO;-

- i. Kuheshimu viongozi, wazazi, wafanyakazi, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla.
- ii. Uwe na mahudhurio mazuri ndani na nje ya shughuli za Shule.
- iii. Kuwepo ndani ya eneo la Shule wakati wote wa masomo.
- iv. Kuwahi shuleni.
- v. Kuvaa sare za Shule wakati wote uwapo shuleni.
- vi. Kuzingatia ratiba ya shule.
- vii. Kutunza mali ya umma
- viii. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya Shule.
- ix. Kutoleta shuleni/kutumia simu ya mkononi na /kujihusisha na vikundi viovu (makundi ya shinikizo rika)
- x. Kutumia lugha ya Kiingereza wakati wote wa kuwasiliana shuleni.
- xi. Kushiriki kikamilifu shughuli za nje ya darasa kama vile michezo usafi wa mazingira, Kilimo/miradi n.k

II) MAMBO YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUSIMAMISHWA AU KUFUKUZWA SHULE.

- i. Wizi
- ii. Uasherati Ubakaji na ulawiti (ushoga)
- iii. Ulevi wa aina yoyote.
- iv. Kudharau Bendera ya Taifa
- v. Kupata au kusababisha mimba
- vi. Kuoa au kuolewa, Kutoa, kuharibu au kupata mimba na kumpa mimba yeyote
- vii. Kushiriki, kuchochea kuvunja Amani ya Shule au kugoma.
- viii. Kukataa adhabu
- ix. Kuwa na simu shuleni.
- x. Kukutwa baa, virabu vya pombe kumbi za starehe (Disko)


ANNA S. RANGE
MKUU WA SHULE

MKUU WA SHULE
SHERIA YA SEKONDARI MAPINDUZI DAY
S.I.P. 176 MUGUMU

FOMU NA. 3

FOMU YA MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI PAMOJA NA AHADI YA UTII

WA SHERIA ZA SHULE

I) MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI (UTAMBULISHO)

1. Jina kamili (Kama ilivyo kwenye TSM9)
2. Anwani ya nyumbani
3. Tarehe ya kuzaliwa
4. Mahali ulipozaliwa, Kijiji/Mtaa Kata.....Tarafa.....
Wilaya.....Mkoa.....
5. Mahali unapoishi kwa sasa
6. Shule ya msingi ulikotoka.....Anwani.....
7. Dini/Dhehebu.....Kabila.....
8. Baba na Mama wanaishi au hawaishi? (a) Baba (b) Mama.....
9. Jina kamili la Baba.....Mama.....
10. Kazi ya Baba.....Mama.....

II) AHADI YA MWANAFUNZI

Miminimesoma na kuelewa sharia na kanuni za shule ya sekondari **Mapinduzi Day** na kukubaliana nazo. Nahaidi kufuata taratibu zote za shule na kutii sheria, kanuni na maelezo yote yatakayo tolewa kwangu na uongozi wa shule. Sitashiriki vitendo vyote viovu wala kushiriki migomo na kwa kadri ya uelewa wangu naahidi kushirikiana na shule kufichua wanafunzi wenzangu wanaokusudia kufanya uovu ili wachukuliwe hatua.

SAINI YA MWANAFUNZI.....

III) AHADI YA MZAZI/MLEZI

Mimi.....ambaye ni Mzazi/Mlezi wa mwanafunzi
.....nimeyasoma masharti na sheria za shule ya
Sekondari **Mapinduzi Day** ambapo mwanangu amechaguliwa kujiunga. Naahidi kwamba nitamuhimiza mwanangu kufuata sheria na taratibu zote za shule kama zilivyoielezwa na kumtimizia mahitaji yake ya shule. Aidha naahidi kushirikiana na uongozi katika malezi bora ya mwanangu ili baadaye awe raia bora na mwema wa Taifa letu.

SAINI YA MZAZI/MLEZI.....

IV) UTHIBITISHO WA MKUU WA SHULE

Mwanafunzi na Mzazi/Mlezi wake wametoa ahadi yao mbele yangu na hivyo kukubaliwa kusoma kwa masharti tajwa.

SAINI.....*Aange*.....

MUHURI.....

MKUU WA SHULE
SHULE YA SEKONDARI MAPINDUZI DAY
S.L.P. 176 MUGUMU

FOMU NA. 4
MEDICAL EXAMINATION FORM
(IJAZWE NA DAKTARI NA MWANAFUNZI AIRUDISHE SHULENI)

Full Name.....

Age.....Height..... (cm) Weight..... (Kg)

1. Blood count (Red and White).....
2. Stool Examination.....
3. Urinary analysis.....
4. STDS and other V.D.....
5. T.B and Leprosy test.....
6. Eye test.....
7. Ear test.....
8. Chest.....
9. Abdominal Test.....
10. Blood Group (**Very Crucial**).....
11. Spleen Test.....
12. Pregnancy test.....
13. Bilharzias
14. Asthma.....
15. Skin diseases.....
16. Any additional defects or impairments, infections, chronic or family diseases
(e.g. Sickle cell).....

I have examined the above named student and I certify that she is FIT/NOT FIT to pursue Secondary Education.

Signature.....Date.....

Doctor Name.....

Station.....

Designation and Official Stamp.....