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MWAKA 2021,
1.0:UTANGULIZI

Ninafurahi kakuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule
ya sekondari Machochwe kwa mwaka wa masomo 2021. Shule ya sekondari
Machochwe ipo umbali wa Km 22 Mashariki mwa mji Mkuu wa Wilaya (Mugumu) —
Halmashauri ya wilaya ya Serengeti.

Muhula wa masomo utaanza tarehe 11/01/2021. Unatakiwa kuripoti shuleni siku hiyo saa
1:00 asubuhi ofisini kwa Makamu Mkuu wa Shule kwa wale wanafunzi wa bweni
wanatakiwa kuripoti tarehe 10/01/2021. Mwisho wa kuripoti ni tarehe 20/01/2021 baada
ya hapo utahesabika mtoro na hatua za Kkisheria zitachukuliwa dhidi yako ikiwa ni
pamoja na fursa hii kufutwa.
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2.0: MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2:1: SARE YA SHULE

A. WAVULANA
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Suruali mbili (02) za rangi ya dark blue nzito. Suruali iwe na marinda mawili
kwa mbele na turn-up na ISIWE YA KUBANA WALA MODO zisiwe za
mtumba. Mashono ni mifuko miwili pembeni na mmoja nyuma, suruali
iwe na marinda mawili na upana wa kutosha chini (inchi 18) na ivaliwe
kwa heshima daima.
Shati mbili nyeupe Tetroni/TOMATQ mikono mifupi yenye mfuko mmoja
kushoto YAMITUMBA HAIKUBALIKI.

Viatu vya ngozi vyeusi vyenye kamba na kisigino kifupi.
Soksi jozi mbili rangi nyeusi.

Sweta rangi ya dark blue lenye muundo wa” V* kifuani isiyo na maandishi
wala mchoro wowote.

Mkanda mweusi wenye msumari (hook) unaoingia kwenye matundu.

VII.  Tairangi ya dark blue yenye chuma.

B. WASICHANA
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VII.

Sketi mbili (02) za rangi ya dark blue nzito zenye linda box kulia na kushoto na
mchirizi mweupe mbele na ziwe ndefu zenye kuvuka magoti . ZISIWE ZA
MTUMBA. Iwe ndefu mpaka chini (Zingatia maelekezo haya, sketi fupi
hutapokelewa) sketi isizidi cm 15 kutoka kwenye mguu.

Shati mbili (02) nyeupe Tetroni/TOMATO mikono mifupi yenye mfuko mmoja
kushoto.

Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba na kisigino kifupi.

Soksi jozi mbili (02) rangi nyeupe ndefu zinazofunika misuri.

Sweta rangi ya dark blue lenye muundo wa” V* kifuani isiyo na maandishi wala
mchoro wowote.,

Hijabu ifanane na sare ya shule kwa waislamu.

Tai rangi ya dark blue fupi.

C. SARE ZA MICHEZO
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T-shirt rangi ya kijani isiyo na maandishi yoyote.
Raba na soksi ndefu.
Track suti rangi ya kijani (itavaliwa kila ijjumaa).

D. MAHITAJI YA BWENI

L.
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Nguo za kushindia, gauni kunguru ya rangi ya kijani (CHEKUCHU) mshono wa
solo ndefu.

Godoro inchi TATU KWA SITA (3X6) , shuka mbili (02) za rangi ya blue bahari
au pink, Net ya mbu, na blanket

VYOMBO VYA CHAKULA: sahani, kikombe na kijiko

Beseni na ndoo

Atatakiwa kuwa na SOFT BROOM kwa ajili ya usafi chumbani kwake.
MATIBABU NI JUU YA MZAZI/MLEZI MWENYEWE kama mwanao hana

Bima ya Afya unashauriwa kumkatia CHF Au aje na TSH 5000/= kwa ajili ya
kukatiwa Bima hiyo




3:0.VIFAA VYA KUJIFUNZIA
1. Dictionary
| Mathematical set.
III.  Madaftari makubwa COUNTER BOOK yasiyopungua kumi (10).
IV. Rula ya sentimita thelathini.
V: Ream paper moja (karatasi nyeupe) uje nayo siku ya kuripoti.
VI.  Kiti na meza(Fremu ya chuma).mchoro umeambatanishwa

4:0. VIFAA VYA USAFI NA MAZINGIRA
L. Kwanja
1. Chelewa la kufagilia
III. KILA MWANAFUNZI AJE NA MCHE MMOJA WA MTI ATAUTUNZA
HADI ATAKAPO MALIZA KIDATO CHA NNE NA KUUKABIDHIL




Shule inaendeshwa kwa mjibu wa sheria ya elimu Na 25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa sheria Na 10 ya mwaka 1995. Aidha , inazingatia miongozo yote
inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo Ufundi yenye dhamana na Elimu Nchini na
Ofisi ya Rais- TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa
kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa

SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE.

nakala yake mara ufikapo shuleni.
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Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na

wanajamii kwa ujumla.

Mahudhurio mazuri katika shughuli za ndani na nje ya shule kulingana na ratiba

ya shule ni lazima.
Kushiriki kwa umakini kufanya maandalio ya jioni (preparation).
Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa.

Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo
ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.

Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
Kuvaa sare ya shule wakati wote wa unapotakiwa.
Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

Kutunza mali ya umma.

MAMBO AMBAYO MWANAFUNZI HARUHUSIWI KUFANYA.
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Kuvuta Sigara
Kufuga ndevu
Kufuga nywele
Kufuga kucha ndefu
Kuvaa mavazi yasiyo ya heshima
Kugombana
Kuiga mitindo ya kihuni kwa kunyoa kipara kupaka kucha rangi n.k
Kujichubua ngozi ya mwili kwa kutumia madawa
Kuja shuleni bila kuvaa sare ya shule
Kuvaa kofia, bangili na mapambo mengine yeyote akiwa shuleni
Kutembelea sehemu zifuatazo (isipokuwa kwa kibali maalumu)
e Chumba cha walimu (staff room)
e Ofisi ya mkuu wa shule
e Maabara
e Jikoni
e Nyumba za walimu na wafanyakazi wasio walimu
e Vilabu vya pombe
e Majumba ya stareche

Majumba ya kufikia wageni | r ) 2
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MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA
SHULE MARA MOJA

[. WIZI

II. Uasherati /ubakaji na ushoga

[II.  Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya

IV.  Uvutaji wa bangi

V. Makosa ya jinai

VI.  Kupiga au kupigana

VII.  Kugoma au kuchochea fujo au kuongoza mgomo au kushiriki kuvuruga amani na
usalama wa shule au watu

VIII. Kudharau Bendera ya Taifa

IX.  Kuoa au kuolewa

X. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani nan je ya shule

XI.  Kutoa mimba

XII. Kugomea adhabu kwa makusudi.

XIII. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma

XIV. Mwanafunzi Kuwa na simu ya mkononi.

Tanbihi: “SHULE HAITAMVUMILIA MWANAFUNZI YEYOTE MWENYE
UTOVU WA NIDHAMU”

50 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA
KUWASILISHWA SHULE NA MWANAFUNZI

A. Medical examination form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospital ya serikali
Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara tu utakaporipoti shuleni.

B. Fomu ya maelezo binafsi ya kuhusu historia ya mwanafunzi mkataba wa kutoshiriki
katika migomo, fujo na makosa ya jinai

C. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria kanuni na maelezo mengine
yatakayotolewa na shule

D. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII
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OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
SHULE YA SEKONDARI MACHOCHWE

HISTORIA/TAARIFA YA MWANAFUNZL
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3. KAMA NI MLEZI TAJA LHUBIAND s MF
(KAKAMJOMBAN.K) NAMBA YA SIMU YA MZAZI /MLEZI

4. ANUANI YA KUDUMU YA
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8. KUTOKA SHULE YA MSINGI
/SEKONDARI...... WELAY B sonin iy aasnton MKOA...

9. MZAZI/MLEZI WAKO ANAFANYA KAZI YA AJIRA/MKULIMA/BIASHARA
..................................................................... MAHALI

10. NDUGU WENGINE AMBAO WANAWEZA KUPELEKEWA HABARI
MUHIMU JUU YAKO/MASUALA YA SHULENI NI
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11.KABLA YA KUJA HAPA SHULENI UMEPIMWA NA DAKTARI?
NDIYO/HAPANA. NI UGONJWA UPI WA KUDUMU
N 0 Ly Ty

12. SIFA MAALUMU KAMA
L ¥ T

13. TAARIFA ZA WAZAZI: WAPO ( ) WAMEFARIKI () WEKA VEMA
PANAPOHUSIKA

NAKILI KUWA MAELEZO NILIYOYATOA HAPO JUU NI SAHIHI

SAINI YA MWANAFUNZI SAINI YA MZAZI/MLEZI

MUHIMU: BAADA YA KUJAZA -FOMU HII IREJESHWE SHULENI WAKATI

WA KURIPOTI % P
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MEDICAL EXAMINATION FORM

PRESEDENT’S OFFICE REGIONAL  ADMINISTRATION AND  LOCAL
GOVERNMENT., '

MACHOCHWE SECONDARY SCHOOL
P.O.BOX 164

MUGUMU-SERENGETI

TO MEDICAL —-OFFICER

.....................................................................................

.....................................................................................

SELECTED TO JOIN FORM

...........................................

NAME OF
PUPIL/STUDENT

.................................................................................

Please examine the above mentioned as to his/her fitness for Secondary School Education
according to following items below

2,
o

ITEM CONDITION REMARKS

Mental condition
Sight

Hearing

Chest T.B

Urine

Stool

Nose

Blood pressure
Pregnancy (for Girls)
Blood Group

H.B
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Any other physical disability not listed that may affect his/her studies

...............................................................................................................

...............................................................................................................

MEDICAL OFFICER OFFICIAL STAMP




FOMU YA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE
(JAZWE NA MWANAFUNZI NA MZAZI)

T AP ———Sp— ST e mtoto
wa  (baba) 7 27T SRS niliyezaliwa
tarehe. ..... mwezi wa ...... mwaka......... na kuhitimu elimu ya msingi katika shule ya
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Nimezisoma sheria za shule, kanuni na taratibu za shule mbele ya mzazi/mlezi wangu.
Naahidi kuwa nitakuwa mtiifu kwa uongozi wa shule na nitazingatia kanuni na
taratibu zote kama zilivyoainishwa na kwamba sitashiriki katika vitendo vyovyote
viovu kama migomo, fujo au makosa ya jinai. Nitaripoti shuleni na kuanza masomo
kwa tarehe zilizopangwa wakati wote nikiwa na vifaa na mahitaji yote ya shule na
naahidi kusoma kwa bidii.

JINA LA MWANAFUNZI

BAINL. cocnanvimsnsssnumsmn
FOMU YA MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI
(JAZWE NA MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI)
IR o000 mimsminss wosnis s S b b S S R Wi KATANA. cossmummmmmess
115111 TR < T PONR—— ambae ni mzazi/mlezi Wa......cccoeieiienmiiirrornran

Naahidi kuwa nitashirikiana na Uongozi wa shule kusimamia Malezi bora ya
mwanangu kwa kuhakikisha kwamba anazingati sheria,kanuni na taratibu za shule na
kwamba nitamlipia/mnunulia mwanangu mahitaji yote muhimu ya shule kwa wakati.

.....................................................................

MUHIMU: BAADA YA KUJAZA FOMU HII IREJESHWE SHULENI WAKATI
WA KURIPOTI



VIPIMO VYA KITI VA MEZA

- HEADHASTen
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