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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KISAKA

WILAYA YA SERENGETI MKOA WA MARA CHAGUO LA KWANZA-2020
1.0 UTANGULIZI
Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na Kidato cha I katika shule hii

mwaka 2021. Shule ya Sekondari KISAKA ipo umbali wa Km 60 kaskazini mwa Halmashauri!
ya Wilaya ya Serengeti barabara ya Tarime kupitia Nyamongo.
Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 11/01/2021. Unatakiwa kuripoti kuanziz
tarehe 04/01/2021. '

> UNAPASWA KUWAHI ILI USIACHWE NA WENZAKO KWENYE MASOMO YA AWALI .

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

a) Sare za Shule

2.1.1 Za Darasani - J—— P

a) WAVULANA

Sare za Shule hii kwa wavulana ni;-
e Shati Nyeupe 02 za mikono mifupi
e Suruali za bluu bahari 02-kitambaa kizito-YENYE MIFUKO MITATU

(HATURUHUSU MODAL)

e Viatu vya ngozi vyeusi vya kamba.
e Tai ndefu ya bluu bahari
e Soksi nyeusi pair 02

b) WASICHANA

Sare za Shule hii kwa wasichana ni;-
e Shati Nyeupe 02 za mikono mifupi.
e Sketi za bluu bahari 02 (mshono wa marinda-kitambaa kizito)
e Viatu vya ngozi vyeusi vya kamba
e Rangiya Hijab ifanane na sare za Shule (kwa Waislam)
e Taindefu ya bluu bahari
e Soksi nyeupe pair mbili




2.1.2 _MICHEZO

a) WAVULANA
» Sare za Shule hii kwa Wavulana ni T-Shirt nyekundu, Bukta ya rangi ya bluu na viatu

vya michezo.

b) WASICHANA
» Sare za Shule hii kwa Wasichana ni T-Shirt njano, Trakisuti ya rangi ya bluu na viatu

- vya michezo..

2.2 MAHITAJI YA DARASANI
a. DAFTARIZA KUTOSHA-(KAUNTA BOOK 09 KWAAIJILI YA MASOMO YA

DARASANI NA DAFTARI NDOGO 09 KWAAJILI YA KOZI YA KIINGEREZA)
KALAMU NA MKEBE WA HESABU.

b. FEDHA YA TAALUMA KWAAJILI YA WALIMU WA MUDA KWA MUJIBU WA
MAKUBALIANO YA KIKAO CHA WAZAZI- TSH 20,000/= (KWA MWAKA),
10,000/= (KWA MUHULA) AU 2000/= KWA MWEZI

c. KAMUSI YA KIINGEREZA/KISWHILI ~OXFORD DICTIONARY

d. RIMU YA KARATASI KWA MAKUBALIANO NA WAZAZI.(A4)

e. KITI NA MEZA VYENYE CHUMA KWA CHINI ILI KUZUIA KUCHIMBA SAKAFU.

SHULE INA UPUNGUFU WA VITI NA MEZA, VILIVYOPO HAVIWATOSHLHIVYO KILA MZAZI
AHAKIKISHE MWANAE ANAPATA KITI NA MEZA, WAKATI SERIKALI IKJIPANGA KUTATUA HILL.
2.3 Chakula cha Wanafunzi (kwa muhula)
2.3.1 Wa Kutwa

Mahindi Kg 30 , Maharage Kg 15,
Fedha taslim 2000/= kwa ajili kusaga kwa muhula mmoja

\ %
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Fedha ya mpishi(lazima) sh.3000 kwa muhula mmoja

2.3.2 Wa Hostel

» Mahindi Kg 60, Maharage Kg 30(kwa muhula)
» Fedha Taslim 40,000/= kwa muhula




2.4 Mahitaji ya HOSTEL (WASICHANA)

MAHITAJI MUHIMU KWA WANAFUNZI WANAOKAA HOSTEL MWAKA 2021
1. CHAKULA KWA MUHULA MMOIJA.
1.1. Mahindi-kg 60
1.2. Mchele - kg 06 3
1.3. Maharage- kg 30 7. TARATIBU ZA KUISHI HOSTEL

1.4. Mafuta ya kupikia- Lita 04 -Sheria za kuishi hostel ni zilezile anazotakiwa
1.5. Chumvi- kg 02 mwanafunzi kuzitii wakati wote awapo shuleni,
2. HUDUMA. nyumbani, njiani/barabarani aendapo na atokapo
2.1. Pesa kwa ajili ya; kusaga, shuleni. Baadhi ya sheria hizi ni kama ifuatavyo;
Kulipa wapishi na ukarabati wa vitanda 7.1. Ni marufuku mwanafunzi kumiliki
vya simu.
Hoste,umemel jumla Tsh.40,000/= 7.2. Mavazi yasiyo sare ya shule au Hosteli
2.2. Taa inayotumia mionzi ya jua hayatakiwi.
kwa gjili ya dharura kujisomea.pindi 7.3. Ni marufuku kulala nje ya Hosteli bila
umeme y kibali maalumu.
ukikatika 7.4. Unatakiwa kuhudhuria vipindi vyote vya
3. MATANDIKO. darasani na nje ya darasa.
3.1. Godoro 2.5x6 (Aje nalo). 7.5 Kubaki ndani ya jengo la Hosteli wakati
3.2.Mashuka 2 (Blue 1, pinki 1 ). wa masomo, prepo(maandalio ya jioni) au
3.3 Chandarua 1. matukio mbalimbali ni kosa na
3.5. Mto wenye foronya 1 ila sio lazima. utaadhibiwa kwa mujibu wa taratibu
4. VIFAA VYA USAFI BINAFSI. zilizopo. B
4.1. Kandambili pair 1. 7.6. Kila mwanafunzi-wa Hosteli anatakiwa
4.2. Taulo. kutii ratiba ya shule pamoja na ile ya
4.3. Dawa ya meno. Hosteli.
4.4. Sabuni ya kufulia. 7.7 Mwanafunzi hatapokelewa kama hana
4.5. Mafuta ya kujipaka ya mgando. mahitaji yote yanayohitajika Hosteli.
4.6.Ndoo ya plastiki. 7.8 Mwanafunzi awapo Hosteli hataruhusiwa
4.7. Beseni la kufulia kwenda nje ya eneo la shule kwa sababu
5. VYOMBO VYA CHAKULA. yoyote ile, isipokuwa kwa dharura ya
5.1. Sahani yenye partition ya alluminium ugonjwa au kushiriki ibada chini ya
5.2, kikombe, —— ——— uangalizi wa mwalimu. ——

6. SARE MAALUMU ZA HOSTEL.
6.1. T-shirt 02 za njano
6.2. Kanga vipande 02.
6.3. Truck Suit ya rangi ya bluu

NB:

-Kama mwanafunzi ana matatizo
yanayomzuia kula chakula kilichotajwa
hapo juu, hataruhusiwa kuishi hosteli kwa
sababu hakutakuwepo na chakula
mbadala.

‘Hostel ni mazingira mazuri kwa mwenye
jitihada za kutaka ufaulu’




3.0 Sheria na Kanuni za Shule hii .
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya elimu Na. 23 ya mwaka 1978 na kama ilivyor#kebishwa
kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aitha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara|ya Elimu,
Sayansi, Teknolojia na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini na OFISI YA RAIS -
TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya muhimu
yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti
shuleni: i

a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa pjumla ni
jambo la lazima.

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya Shule kulingana na ratiba ya shule ni
lazima.

c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)

d) Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa.

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani Na nje ya
mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii,

f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule,

g) Kuvaa sare ya shule wakati worte unapotakiwa,

h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na

i) Kutunza malizaUmma. -~

4.0 Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na mwanafu%_zi;
a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali. Fomu hii
itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shulw mara utakaporipoti shuleni.

b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki migomo,|fujo na

makosaya jinai. s

c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotdlewa na
shule. ‘

5.0 Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KUMBUKA TAREHE YA KURIPOTI NA TAREHE YA JARIBIO LA UTHIBITISHAJI.

MBOGGO J,B

MKUU WA SHULE

SHUL
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KIAMBATANISHO A(ijazwe na daktari)

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA

MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE, TECHNOLOGY AND VOCATIONAL TRAINING

KISAKA SECONDARY SCHOOL
P.0.BOX 08, MUGUMU

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION OF A STUDENT SELECTED TO JOIN FORM ONE (1) -2021 (YEAR)
Medical Officer; '

Name of a Pupil

. : ; ; 3 [l
Please examine the above mentioned as to his/her fitness for Secondary School education accord#;g to

the following items below;

W
Py

2

o

ITEM

CONDITION - REMARKS

Mental Condition

Sight

Hearing

Chest TB

Urine

Stool

Nose

Blood Pressure

MO 90 ol L] el Lo B |

Pregnancy

=
o

Blood Group

[
=

HB

—
Do

Others

Any other Physical disability not listed that may affect his/her studies

Signed:

MEDICAL OFFICER & OFFICIAL STAMP
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NYONGEZA B(ijazwe na mwanafunzi) S |

SHULE YA SEKONDARI KISAKA,

S.L.P 08, ‘
MUGUMU. |
HATI YA KUKUBALI (MWANAFUNZI)
Mimi wa Shule ya Msingi

Nakubali/Sikubali nafasi niliyopewa ya kujiunga na Kidato cha Kwanza kwenye Shule hiil

kwamba nitatimiza wajibu wangu kwa uwezo wangu, nitafuata Sheria na Kanuni za shule.

Naahidi

NITASOMA KWA BIDII NA NIDHAMU NZURI WAKATI WOTE NITAKAPOKUWA MWANAFUNZI WA ,

SHULE HIIL.
Sahihi: Tarehe:
Sahihi ya Mzazi/Mlezi: Tarehe:

*FUTA LISILOHUSIKA s
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NYONGEZA C(ijazwe na mzazi au mlezi)

ek

—_— - ' ~ —SHULE YA SEKONDARI KISAKA,
S.L.P 08, |
MUGUMU.
HATI YA KUKUBALI NA KUTEKELEZA WAJIBU KAMA (MZAZI1/ MLEZI).
Mimi(majinamatatu) Mzazi/mlezi wa
mwanafunzi ambaye ni(uhusiano) naliu'di ya
kwamba (Nitakuwa/sitakuwa) mstari wa mbele kushirikiana na uongozi wa Shule ya Sekondari KISAKA
katika kumlea mwanafunzi tajwa hapo juu na kumhudumia mahitaji mbalimbali yaliyokubalikq katika
kipindi chote cha kusoma kwake shuleni.Pia nitafatilia mwenendo wa mwanafunzi anapokuwa $huleni

au nje ya Maeneo ya shule.

Sahihi ya Mzazi/Mlezi: Tarehe:
Unapoishi(kijiji/mtaa) kata wilaya
Simu
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