NI

DG,MZAZI/ MLEZI WA

OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI, NA TEKNOLOJIA

HALMASHAURI YA WILAYA YA SERENGETI

SHULE YA SEKONDARI IKORONGO,
S.L.P 100,

MUGUMU - SERENGETI

TAREHE 18.12.2020.

SIMU: 0765157142, 0782537511.

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MASOMO YA KIDATO CHA KWANZA

KATIKA SHULE YA SEKONDARI IKORONGO MWAKA 2021.

UTANGULIZI:

Uongozi wa shule ya sekondari ya lkorongo unayo furaha kukujulisha kwamba mwanao
aliyekuwa akisoma shule ya msingi amechaguliwa
kujiunga katika shule ya sekondari Ikorongo kidato cha kwanza mwaka 2021.

Shule ya sekondari ya Ikorongo ni shule ya kutwa yenye mchanganyiko wa wavulana na
wasichana. 1ko umbali wa km20 kutoka Mugumu mjini barabara iendayo Musoma
upande wa kulia mwa barabara yapata mita 200 toka kibao cha shule. Shule iko MKOA
wa Mara, WILAYA ya Serengeti, TARAFA ya Ikorongo, katika KATA mbili za
Rung’abure na Kebanchabancha. Yapo mazingira mazuri ya mwanao kusoma na kuweza
kufaulu ili kulisaidia Taifa, wazazi na yeye mwenyewe. Mwanao anatakiwa kuitumia
vyema nafasi hii ya kusoma Ikorongo kama bahati kubwa kwani wapo wengi walioikosa
nafasi hii muhimu.

Aidha, Mwanao anatakiwa kufika shule tereche 11/01/2021 bila kuchelewa tayari kwa
kuanza masomo. Hata hivyo kuanzia tarehe 21.12.2020 wanafunzi wote waliochaguliwa
kuja hapa shuleni wataanza maandalizi ya masomo “QOrientation course.’’

Ndimi

()
(/)” e

EMMANUEL M MIJA

MKUU WA SHU UL
it LE v

QRONGO

w 5‘\'.?'

SE\(GRDF' Ri




1. MAMBO YA KUZINGATIA

(A)Kila mwanafunzi atatakiwa aje shule na sare ya shule iliyoshonwa vizuri kwa maadili
ya mwanafunzi awapo shule na nje ya shule.

Kwa wavulana; Suruali mbili (02) za rangi nyeusi tetroni za kufungia
kiunoni, zenye ruksi, ziwe pana, zenye mifuko miwili mbele na mmoja
nyuma, ziwe na pindo miguuni chini, ziwe na marinda matatu (03) kwa mbele
sehemu ya kunyooshea pasi, na ziwe zimeshonwa vizuri.

Kwa wasichana: Sketi mbili (02) za rangi nyeusi nzito ndefu kuvuka magoti
zenye marinda makubwa na ziwe na mfuko (mmoja).

(B) KWA WOTE (Wavulana na Wasichana), mahitaji ni haya yafuatayo:-

Mashati meupe mawili (02) ya mikono mifupi

Viatu vya ngozi jozi mbili (02) vya kawaida vyenye kamba

T-shirt ya shule; rangi ya PURPLE, nzito na pana. Ni sare kwa wanafunzi
wote kwa kidato cha kwanza.

Soksi ndefu nyeupe jozi mbili (2)

Nguo za michezo; Trucksuit, yaani suruali na jacket rangi nyeusi. Nzito,
pana, raba za michezo za rangi nyeusi zenye kamba. Soksi ziwe za rangi
yoyote.

Cheti cha kuzaliwa original na copy kwa ajili ya usajili.

Mfagio aina ya “cherewa” mmoja (01) kwa ajili ya usafi wa mazingira. Ni
muhimu na lazima kwa wanafunzi wote.

(C) VIFAA VYA DARASANI NA USAFI.

Daftari kubwa za (counter book 10), Mathematical set (bofa) lenye vifaa vya
hisabati, rula ndefu, kalamu za wino za kutosha na penseli mbili , Kamusi ya
kingereza (English Dictionary) moja (01)
Bunda moja (1) la karatasi yaani ream paper A4. Kutakuwa na mazoezi
mengi na mitihani
KITI NA MEZA Kuna upungufu mkubwa wa viti na meza hapa
shuleni.(Frem za chuma zenye raba).
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2. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

A. Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na inazingatia
miongozo yote inayotolewa na wizara yenye dhamana ya Elimu nchini ambayo ni Wizara
ya Elimu, Sayansi na Teknolijia. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo
ambayo yatafafanuliwa zaidi mara baada ya kuripoti shule.

- Heshima kwa viongozo, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na
jamii kwa ujumla ni jambo la lazima

- Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu

- Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa

- Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo utakayopewa
ya kuwa ndani ya mipaka ya shule kwa muda wote wa masomo utakapokuwa
shuleni labda tu upewe ruhusa maalumu na kwa dharula tu.

- Kutunza usafi wa mwili wako na mazingira ya shule

- Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa uwapo shule

- Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote

- Michezo ni lazima kuhusika kwa kila ratiba ya michezo.

B. Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha mwanafunzi kufukuzwa shule.
1. Wizi
2. Uasherati, ushoga na ubakaji
3. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama cocaine, mirungi, kubeli n.k
4. Uvutaji bangi
5. Kupigana au kupiga
6. Kuharibu kwa makusudi mali ua Umma
7. Kudharau bendera ya taifa
8. Kuoa au kuolewa
9. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani au nje ya shule.
10. Kutoa mimba
11. Kugoma, kuchochea, kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu

12. Kukataa au kugomea adhabu aliyopewa na Kiranja au Mwalimu kwa maksudi
13. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi

14. Kutokuhudhuria vipindi bila ruhusa
15. Kutokufanya usafi maeneo ya shule
16. Kutokufanya majaribio au mitihani itolewayo na walimu.

N.B.Tafadhali soma kwa makini maelekezo haya na kuyatekeleza kikamilifu.




3. Mambo menginemuhimu yanayo paswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na

mwanafunzi.

a) Fomu ya uchunguzi wa afya(Medical Examination Form) ambayo itajazwa na
Mganga mkuu wa serikali.

b) Fomu ya maelekezobinafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/ mkataba wa kutoshiriki
katika migomo.fujo na makosa ya jinai.

¢) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria , kanuni na maelekezo mengine
yatayotolewa na shule.

KARIBU SANA IKORONGO SEKONDARL
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Sahihi ya mkuu wa shule
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FOMU YA VIPIMO VYA MWILI NA AFYA YA MWANAFUNZI
FOMU HII IJAZWE NA MGANGA MKUU WA MKOA/WILAYA NA
MWANAFUNZI AJE NAYO SHULENI SIKU YA KURIPOTI

Mimi (Jina la Mganga Mkuu)

Ninathibitisha kuwa mwanafunzi huyu (Jina la Mwanafunzi)

Amepimwa kikamilifu na kuonekana kuwa anayo/hana afya nzuri kwa mujibu wa taarifa
zifuatazo

A. HALI YA MWILI
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VII.  Masikio yana Kasoro .........ccoeviiimriiiiiiimiiiiinieei i
VIII.  Angalia; Weka maoni yako kuhusu kila kilichotajwa hapo juu baada ya vipimo
IX. MIMBA(Kwa wasichana)

B. MAGONJWA
Amewahi/ hajawahi / au hana magonjwa yafuatayo

1. BronChial ASTHEDE . ...owsiemssisnss st e atimis s s svis A i S m s st
ii. TOBETEa 8IS et S R SRS s R e R T
iii. 12711, R
iv. Blood PLEsSUE oo s s s bl s e s Sgss s e s
V. PEPHG GBS, . . ossvmmaimmmimmimasins ssnssssmsvsbein mss i s v e e s ss

vi. Sickle cells

vii. Venereal Diseanes (GIVE TVIR) «uuivsiesonamsswsssrniens irvmsas ssssiivesns s erisssnsss
viii.  Mental Illiness (ugonjwa wa akill) ........ccooovieiiiiiii
ix. Any other serious disease not mentioned above
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SHULE YA SEKONDARI IKORONGO
FOMU YA MAELEKEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI PAMOJA NA
AHADI YA UTII WA SHERIA ZA SHULE.

Mabhali unapoishi kwa sasa

Shule ya msingi ulikotoka

Sahihi ya mwanafunzi. Tarehe.

a) Mimi (Jina la mzazi/ mlezi wa mwanafunzi

Mzazilmlezi Wa ..........ccooeiniiiiiiiii e Nimesoma masharti na sheria za
shule ya sekondari ya Ikorongo ambako mwanangu amechaguliwa kujiunga. Naahidi kuwa
nitamuhimiza mwanangu kufuata sheria na taratibu zote za shule kama zilivyoelekezwa na

kumtimizia mahitaji yake ya shule.

Aidha naahidi kushirikiana na uongozi wa shule katika malezi bora ya mwanangu ili

kumwaandakuwa raia bora na mwema kwa Taifa letu.

Sahihi ya mzazi/mlezi Tarehe



