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YA SERENGETI MKOA WA MARA 2021

1.0 UTANGULIZI
Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha k'vanza katika shule va
sekondari ikoma mwaka 2021 shule ya sekondari ikoma ni shule ya kutwa arcbayo ipo
umbali wa kilomita 7 kutoka makao makuu ya wilaya ya Serengeti mugurau mjini . shuie
ipo katika Kijiji cha bwitengi kando ya barabara ya mugumu Arusha

Usafiri  unaotumika Zaidi ni pikipiki au uliza magari yanavokwenda
robanda...mugumu...robanda teremkia bwitengi senta kisha uliza shnle ya sekondari
ikoma ipo km 1 kutoka senta. :

Muhula wa kwanza wa masomo utaanza meéell 01/2021. Una akiwa Kuripoti shuicni taree
11/01/2021saa 1:30 asubuhi na mwisho wa kuripoti ni taree 15/01/2021.
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MKUU WA SHULE

_ M{UU WA SHULE
JHULE. YA SE¢ 9DAR! IKOMA
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2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGAT A
2.1 SARE ZA SHULE

(a) Wavulana
i.

il.
iii.

iv.
V.
vi.
vii.
Viii.

Suruali mbili bluu bahari (light blue) za heshima zenye marinda mawili
mbelee na turn up (ipindwe miguu) model zu suruali za kubana
hazitakiwi

Mashati mawili meupe ya mikono mifupi ya heshima(mashati malupi
na yanayobana hayatakiwi)

Viatu vyeusi vya Ngozi vyenye Kamba visiwe na visigino virefu au
Mabuti

Mkanda mweusi wa Ngozi

Soksi nyeusi jozi mbiii

Tai light blue (blue bahari) inayofanara na suivali
Sweta la blue

T shirt (flana ya‘Qanjano nzito isiyo na meandishi yeyote)

(b) Wasichana

1.

ii.

iil.

Sketi mbili za light blue( bluu bahari) ziwe ndefu za kufika jicho la mguu
kitambaa kizito na marinda mapana

Mashati mawili meupe mikono mifupi ya heshima ( mashati mafupi
‘yanayobana hayatakiwi)

Viatu vyeusi vya Ngozi vya kufunika vyenye Kamba visivyo na kisigino
virefu au buti(simple au viatu vyenye urembo havitakiwi)

iv.  Soksi nyeupe ndefu jozi mbili
v.  Tai light blue (bluu bahari) inayofanana na sketi
vi.  Hijabu (shati refu na kitambaa chake cheupe na sketi ndefu inayogusa
~jicho la mguu na marinda mapana)
vii.  Sweta la bluu
viil. T shirt (flana ya manjano nzito isivo na maandishi vevote)
TANBIHI sare zote hizi zitakaguliwa siku unaporipoti shuleni na
mwanafunzi. Asiyekidhi sare hizo hatapokelewa.

2.2 VIFAA VYA DARASANI

i.
ii.
iii.

iv.

Kiti na meza vya chuma

Madaftari 10 counter book

Kalamu za bluu na nyeust, ufuto na penseli, mikebe(mathematical set) na
rula

Dictionary

2.3 Ndevu nywele ndefu ni marufuku nyoa vizuri bila mitindo yeyote
2.4 VIFAA VYA USAFI

L
il.

Wasichana fyekeo moja{lililonolewa)
Wavulana jembe moja lenye mpini

3.0 SHERIA NA KANUNI ZA SHULE .

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu yam waka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa sheria namba 10 ya mwaka 1995. Aidha ianazingatia iniongozo yote
inayotolewa na wizara ya elimu sayansi na teknologia yenve dhamana ya elimu na wizara
ya ofisi ya rais tawala za mikoa na serikali za mitaa (TAMISEMI) Yenye jukumu la
usimamizi na uendeshaji wa elimu.

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuiiwa kwa maandishi
na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.



3.1 Sheria na kanuni za shule

1.
ii.

iii.
iv.

Vi.
vil.
viil.
iXx.

Heshima kwa viongozi, wazazi wafanyakazi wois wanafunz: wengine na
jamii kwa ujumla ni jambo la lazima

Mahudhurio mazuri shuleni darasani na katika shughuli za ndani na nje ya
shule kulingana na ratiba ya shule ni jambo la lazima.

Kushiriki kwa makini kufanya maandalizi ya jioni (preparation)

Kuwai katika shughuli za shule na nyingine utakazopangiwa

Kufafanua mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo juu ya kuwepo
ndani nan je ya mipaka hiyo wakati wowote wa nwanafunzi wako katika
shule hii.

Kutunza usafi wa mwili mavazi na mazingira ya shule

Kuvaa sare ya shule wakati wote unaotakiwa

Kuzingatia ratiba ya shule

Kutunza mali za UMMA.

3.2 Makosa yafuatayo yanaweza Kkusababisha mwanaimnzi Kuluknowa au
kusimamishwa masomo(shule)

1.
ii.
iii.
iv.

Vi.
vil.
viil.
iX.

XI.

Xii.
Xiii.

Wizi

Uasherati na ushoga

Ubakaji ,

Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi
cocaine mirungi kubeli n.k

Kupiga au kupigana

Kudharau bendera ya taifa

Kuoa au kuolewa

Kuwa mjamzito au kupata mimba au kusababisha mimba

Kutoa mimba

Kuharibu makusudi mali za umma

Kugoma kuchochea na kuongoza au kushiriki au kuvuruga amani
nausalama wa shule au watu

Kukataa adhabu kwa makusudi

Kuwa na simu ya mkononi

4.0 Mambo ‘mengine muhimu yanayopaswa Kukamilishwa shuleni na kuwasilishwa
shuleni na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi
i.  Medical examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya
serikali. Form hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni
iil.  Form ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki
migomo fujo na makosa ya jinai.
iii. Form ya mzazi kukiri au kukubaliana na sheria kanuni na maelezo mengine
yatakayotolewa na shule.
iv.  Cheti cha kuzaliwa.

5.0 Tafadhali zingatia kusoma kwa makini maelezo/maagizo hay ana kuyatekeleza kikamilifu.
Mwanafunzi asiyetekeleza mahitaji sare na maagizo aliyopewa hatopolelewa kwani jambo hili
huleta usumbufu mwanafunzi anapofika shuleni bila kukamilisha mahitaji aliyoagizwa.



SHULE YA SEKONDARI IKOMA

TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI
. Majina kamili ya mwanafunzi

Jinsia Dini

. Mwaka wa kuzaliwa Tar £ g

. Majina ya wazazi/ Walezi

N Baba yu hai (Ndiyo/Hapana)
ii. Mama yu hai (Ndiyo/Hapana)
ii. . Mlezi

. Anwani yako ya Makazi _
Kijiji Si.p
Mii ' Simu

.- Jamaa wa karibu

I Uhusiano Simu
ii. Uhusiano Simu
iii. : Uhusiano Simu
Jina la mwanafunzi

Sahihi Tarehe

FOMU HIl IKABIDHIWE KWA MKUU WA SHULE SIKU YA KURIPOTI



SHULE YA SEKONDAR! IKOMA

1:AHAD! YA MZAZ! /MLEZI KUHUSU KUKIRI KUKUBALIANA NA SHERIA,
KANUNI NA MAELEZO MENGINE

Mimi

ni mzazi/mlezi wa . 5

MWANATUNZEc ettt es e eesemreen e D@@d@  ya kusoma

maagizo yote ya kujiunga na shule hii na kuyaelewa vizuri ninaahidi
kukubaliana na sheria , kanuni ,na maelezo mengine yote yaliyotolewa
na shule kuzingatia waraka wa Elimu Na 5 wa mwaka 2015 kama mzazi

/mlezi nitayatekeleza majukumu yangu yote katika muda muafaka ili
mtoto aweze kusoma ipasavyo
(

sahihi ya mzazi /mlezl..cini aehe oo

2: AHADI YA MWANAFUNZI KUKUBALI KUFUATA MAAGIZO YOTE YA
SHULE KAMA MWANAFUNZI

T TR s baada ya
kusoma maagizo ya kujiunga na shule na sheria za shule. Ninaahidi
kuzingatia sheria , kanuni na taratibu zote za shule kwa kipindi chote
nitakapokuwa mwanafunzi na kutoshiriki migomo , fujo, na makosa ya
jinai . Nipo tayari kuadhibiwa kwa mujibu wa sheria za shule endapo

nitabainika nimekiuka kanuni na sheria za shule.
Sahihi ya mwanafunzi ..................... tarehe

Karibuni sana lkoma Sekondari

SAADA H. HEMED!

Mkuu wa shu
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10/12/2019
FOR MEDICAL EXAMINATION

Thisform must be campleted by a governinent medical officer

Name of student Test

............................................................... BB AT T o0 A SRS PP

T Stool examimation . ousanssssmsiomnes
TB Test
U] T Ty LT R
Eye diSOTAEr vt
Nose disorder

OPEratioN...cccvuiriierimimismrissrsecisssssaisammas s cenes
SER OIS ACCIIBNT s iommsercmsassmsstzes

Any other infection disease........umniie. |
PrEBNANCY. c.erecuermererasisesemresisse s
...(in case of female student )

Additional information e.g. physical defect of

impartment, chronic family diseases e
R v ticacan s sins ARy F s wp e s o SR A SR

......... |

DECLARATION BY MEDICAL DOCTOR

| certify that | have personally examined (name of student)
and found him/her fit / unfit to pursue further studies

X [={g1o1 41 - PO —— designation

CHALTON conimia i T s s ser s s date

Official Rubber stamp




