
 

  

 

KARIBU 

MWENGE WA UHURU 2019 

WILAYA YA SERENGETI  

“MAJI NI HAKI YA KILA MTU, TUTUNZE VYANZO VYAKE NA TUKUMBUKE KUSHIRIKI 

UCHAGUZI WA SERIKALI ZA  
MITAA” 

PIMA, 

JITAMBUE, 

ISHI 

NIPO TAYARI 

KUTOKOMEZA 

MALARIA 

WEWE JE? 

KATAA RUSHWA, 

JENGA 

TANZANIA 

TUJENGE MAISHA 

YETU NA UHURU 

WETU BILA DAWA 

ZA KULEVYA 

TAREHE; 05/06/2019 

MAPOKEZI; KIJIJI CHA NYANSURURA KATA YA NYANSURURA 

MKESHA; UWANJA WA MBUZI KATA YA MUGUMU 
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MUHTASARI WA RATIBA YA MBIO ZA MWENGE WA UHURU 

KATIKA WILAYA YA SERENGETI TAREHE 05/06/2019 HADI 

06/06/2019 

Mwenge wa Uhuru katika Wilaya ya Serengeti utapokelewa tarehe 

05/06/2019 muda wa saa 3 Asubuhi katika kijiji cha Nyansurura, Kata 

ya Nyansurura, Tarafa ya Ikorongo kutoka wilaya ya Tarime. 

ENEO LA MAPOKEZI 

Shughuli zitakazofanyika katika eneo la mapokezi ni, Burudani, 

shamrashamra za Mapokezi, Utambulisho utakaofanywa na Wakuu 

wa Wilaya zote mbili (Serengeti na Tarime) na makabidhiano ya 

Mwenge wa Uhuru. 

MIRADI YA MAENDELEO ITAKAYOTEMBELEWA NA MWENGE 

WA UHURU 

1. MRADI WA MADARASA SHULE YA MSINGI GETARUNGU 

Msafara wa Mbio za Mwenge wa Uhuru kuondoka katika mradi wa 

shule ya Msingi Getarungu kuelekea mradi wa Kiwanda cha Alizeti 
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ii 

Km 21.5. Katibu wa Kikundi atasoma taarifa ya mradi wa Kiwanda 

cha Alizeti, Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru atazindua mradi 

huo.  

3. MRADI WA JENGO LA WODI YA WAZAZI ZAHANATI YA 

KENYANA 

Msafara wa Mbio za Mwenge wa Uhuru kuondoka katika Kiwanda cha 

Alizeti Km.1 na kuelekea mradi wa Jengo la wodi ya wazazi Zahanati 

ya Kenyana. Afisa Mtendaji wa Kijiji atasoma taarifa ya Ujenzi wa 

Jengo la wodi ya wazazi. Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru 

ataweka jiwe la msingi mradi huo.  

4. MRADI WA NYUMBA ZA WALIMU (6 in 1) SHULE YA 

SEKONDARI MAMA MARIA NYERERE 

Msafara wa Mbio za Mwenge wa Uhuru utaondoka katika mradi wa 

Jengo la wodi ya wazazi Zahanati ya Kenyana kuelekea Shule ya 

Sekondari Mama Maria Nyerere Km 25.8, Mkuu wa Shule atasoma 

taarifa ya ujenzi wa Nyumba ya Walimu. Kiongozi wa Mbio za 

Mwenge wa Uhuru kitaifa atazindua Nyumba za Walimu. 

Kiongozi wa Klabu ya Mapambano Dhidi ya Rushwa Shule ya 

Sekondari Mama Maria Nyerere atasoma taarifa ya Mapambano Dhidi 

ya Rushwa,Kiongozi wa Mbio za Mwenge Uhuru Kitaifa atazindua 

Klabu ya Mapambano dhidi ya Rushwa. 
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5. KIJIJI CHA NYANKOMOGO- WANANCHI KUKIMBIZA MWENGE 

Mwenge wa Uhuru kuondoka katika Mradi wa Nyumba ya Walimu shule 

ya Sekondari Mama Maria Nyerere na kuelekea kijiji cha Nyankomogo 

Km 15. Mwenge kushushwa na kukimbizwa na Wanakijiji umbali wa KM1. 

6. MRADI WA MAJI KIJIJI CHA MAKUNDUSI 

Msafara wa Mbio za Mwenge wa Uhuru kuondoka Kijiji cha Nyankomogo 

kuelekea katika mradi wa Maji Makundusi Km 26.9 Mhandisi wa Maji (W) 

atasoma taarifa ya Mradi wa Maji ,Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa 

Uhuru atazindua Mradi wa Maji Makundusi. 

7. MRADI WA SHULE YA SEKONDARI MAKUNDUSI 

Msafara wa Mwenge kuondoka Mradi wa Maji kuelekea mradi wa Shule 

Sekondari Makundusi Km 0.5.Mkuu wa Shule atasoma taarifa ya Ujenzi 

wa shule,Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa atazindua shule. 

Ujumbe wa Mbio za Mwenge wa uhuru kitaifa mwaka 2019, utatolewa 

katika viwanja vya shule ya Sekondari Makundusi 

Msafara wa Mbio za Mwenge wa Uhuru utapata chakula cha mchana 

katika shule ya Sekondari Makundusi. 
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8. MRADI WA UJENZI WA UZIO WA MIFUGO MNADA WA 

MUGUMU 

Msafara wa Mbio za Mwenge wa Uhuru kuondoka katika mradi wa Shule 

ya Sekondari Makundusi kuelekea Mradi wa Uzio wa Mifugo Km. 28.6. 

Afisa Mifugo wa Wilaya atasoma taarifa ya Ujenzi wa ya uzio wa mifugo 

mnada wa Mgumu. Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 

ataweka jiwe la msingi. 

9. MRADI WA BARABARA YA LAMI MUGUMU MJINI 

Msafara wa Mbio za Mwenge wa Uhuru kuondoka katika mradi wa wa 

ujenzi wa uzio wa mifugo mnada wa Mugumu kuelekea katika mradi wa 

barabara ya lami Mugumu Km.1.8. Meneja wa TARURA wa Wilaya 

atasoma taarifa ya ujenzi wa wa barabara. Kiongozi wa Mbio za Mwenge 

wa Uhuru kitaifa atatembelea mradi wa barabara. 

10. MRADI WA KITALU CHA MITI MAKAO MAKUU YA WILAYA 

Msafara wa Mbio za Mwenge wa Uhuru kuondoka katika mradi wa wa 

barabara ya lami Mugumu na kuelekea mradi wa kitalu cha miti Makao 

makuu ya Wilaya Km. 1. Afisa Misitu wa Wilaya atasoma taarifa ya mradi 

wa kitalu cha miti. Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru kitaifa 

atazindua kitalu cha miti. 
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ENEO LA MKESHA  

Msafara wa Mbio za Mwenge wa Uhuru utaondoka kutoka mradi wa 

kitalu cha miti kuelekea katika eneo la mkesha katika Uwanja wa Mbuzi 

Km. 1. Shughuli zitakazofanyika katika eneo la mkesha ni Utambulisho, 

Kusoma Risala ya Utii, Ujumbe wa Mbio za Mwenge wa Uhuru 2019, 

Burudani na Mkesha. 

Msafara wa Mbio za Mwenge wa Uhuru utapata chakula cha usiku katika 

Bwalo la Magereza. 

Katika Wilaya ya Serengeti Mwenge wa Uhuru utakimbizwa umbali wa 

Kilomita 138 

Jumla ya Miradi 9 itapitiwa na Mwenge wa Uhuru ikiwa, miradi 3 

itawekewa Mawe ya Msingi, Miradi 5 Itazinduliwa na Mradi 1 

utatembelewa. 

THAMANI YA MIRADI YOTE NI:         1,838,990,684.80 

MCHANGANUO: 

MICHANGO YA SERIKALI KUU            Tshs     893,740,251.80 

MICHANGO YA HALMASHAURI  Tshs       73,797,760.00 

MICHANGO YA WANANCHI  Tshs     643,514,673.00  

MICHANGO YA WAHISANI  Tshs     227,938,000.00  

  

  

Nurdin Babu 

MKUU WA WILAYA YA SERENGETI  
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TAREHE MUDA UMBALI MRADI/MAHALI SHUGHULI MHUSIKA 

05.06.2019  

 3:00 Asubuhi 

 Km. 0    
Mapokezi -

Nyansurura    

Mwenge wa Uhuru 

kuwasili Serengeti 

kutoka Tarime. 

Mkuu wa Wilaya ya 

Tarime. 

3:00 - 3:10   Utambulisho. 
Mkuu wa Wilaya ya 

Tarime na  Mkuu 

wa Wilaya ya 

Serengeti. 
3:10 - 4:10 

Makabidhiano ya 

Mwenge wa Uhuru. 

4:10 - 4:20 

Km. 14.9 
Shule ya Msingi 

Getarungu 

Kuwasili katika Shule 

ya Msingi 

Geitarungu. 

Mkuu wa Polisi 

Wilaya ya 

Serengeti. 

4:20 - 4:25 Taarifa ya Mradi Afisa Elimu Msingi (W) 

4:25 - 4:30 

Uzinduzi Mradi wa 

Vyumba 2 vya 

Madarasa. 

Kiongozi wa mbio 

za Mwenge wa 

Uhuru Kitaifa. 

4:30 - 4:35 Burudani. 
Vikundi vya 

Burudani. 

4:35 - 5:05 Chai ya Asubuhi. 

Msafara wa 

Mwenge na 

Wananchi. 

5:05 - 5:20 

Km 21.5 
Kiwanda cha 

Alizeti Kenyana  

Kuwasili kwenye 

kiwanda cha Alizeti 

Kenyana 

Mkuu wa Polisi 

Wilaya ya 

Serengeti. 

5:20 - 5:25 Taarifa ya Mradi Katibu wa kikundi. 

5:25 - 5:30 

Kuweka jiwe la 

Msingi Kiwanda cha 

Alzeti Kenyana 

Kiongozi wa mbio 

za Mwenge wa 

Uhuru Kitaifa. 

5:30 - 5:32 

Km. 01    

Jengo la wodi ya 

wazazi Zahanati 

ya Kenyana    

Kuwasili katika 

Jengo la wodi ya 

wazazi Zahanati ya 

Kenyana 

Mkuu wa Polisi 

Wilaya ya Serengeti 

5:32 - 5:36 Taarifa ya Mradi 
Mtendaji wa kijiji 

cha Kenyana 

 

 

  

RATIBA YA MBIO ZA MWENGE WA UHURU WILAYA YA SERENGETI TAREHE 05.06.2019 

1 



 

TAREHE MUDA UMBALI MRADI/MAHALI SHUGHULI MHUSIKA 

05.06.2019  

5:36 - 5:41 

    

Kuweka jiwe la msingi 

jengo la wodi ya 

wazazi Zahanati ya 

Kenyana. 

Kiongozi wa Mbio 

za Mwenge wa 

Uhuru Kitaifa. 

5:41 - 5:46 

Taarifa ya 

Mapambano Dhidi ya 

Malaria 

Mganga Mkuu (W) 

5:46 - 5:51 

Kugawa Vyandarua 

kwa Mama 

Wajawazito 

Kiongozi wa Mbio 

za Mwenge wa 

Uhuru Kitaifa. 

5:51 - 

6:20  

Km. 25.8  

Nyumba ya 

Walimu Shule ya 

Sekondari 

Mama Maria 

Nyerere 

Mwenge wa Uhuru 

kuwasili Shule ya 

Sekondari Mama 

Maria Nyerere 

Mkuu wa Polisi 

Wilaya ya Serengeti 

6:20 - 

6:25  
Taarifa ya Mradi Mkuu wa Shule 

6:25 - 6:30 
Kuzindua Nyumba ya 

Walimu 

Kiongozi wa Mbio 

Mwenge wa Uhuru 

Kitaifa 

6:30 - 

6:35  
Taarifa ya Klabu Kiongozi wa klabu 

6:35 - 6:45 
Kukagua Klabu ya 

wapinga Rushwa 

Kiongozi wa mbio za 

Mwenge wa Uhuru 

Kitaifa. 

6:45 - 6:55 Km 15 
Kijiji cha 

Nyankomogo 

Mwenge wa Uhuru 

Kushushwa na 

Kukimbizwa Umbali 

wa Km 1. 

Kiongozi wa mbio za 

Mwenge wa Uhuru 

Kitaifa. 

6:55 - 7:25 

Km 26.9 

Mradi wa Maji 

Kijiji cha 

Makundisi  

Kuwasili katika Mradi 

wa Maji Kijiji cha 

Makundusi 

Mkuu wa Polisi 

Wilaya ya Serengeti 

7:25 - 7:30 
Taarifa ya Mradi wa 

Maji 

Mhandi wa Maji 

(W) 

7:30 - 7:35 

Kuzindua Mradi wa 

Maji Kijiji cha 

Makundusi 

Kiongozi wa Mbio 

za Mwenge wa 

Uhuru Kitaifa. 
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TAREHE MUDA UMBALI 
MRADI/MAHALI 

SHUGHULI MHUSIKA 

05.06.2019  

7:35 - 7:36 

Km. 0.5 
Mradi wa Shule ya 

Sekondari Makundusi  

Kuwasili katika Mradi shule ya 

Sekondari Makundusi 

Mkuu wa Polisi 

Wilaya ya Serengeti 

7:36 - 7:41 Taarifa ya Mradi Mkuu wa Shule 

7:41 - 7:46 
Kuzindua Mradi wa Shule ya 

Sekondari Makundusi 

Kiongozi wa Mbio za 

Mwenge wa Uhuru 

Kitaifa.  

7:46 - 8:16 Ujumbe wa Mwenge 

Kiongozi wa Mbio za 

Mwenge wa Uhuru 

Kitaifa.  

8:16 - 9:16 Chakula Kamati ya Chakula 

9:16 - 9:46 

Km. 28.6 

Mradi wa Uzio wa 

Mifugo Mnada wa 

Mugumu 

Mwenge wa Uhuru Kuwasili 

katika Uzio wa Mifugo Mnada 

wa Mifugo 

Mkuu wa Polisi 

Wilaya ya Serengeti 

9:46 - 9:51 Taarifa ya Mradi wa Uzio Afisa Mifugo (W) 

9:51 - 9:56 Kuweka Jiwe la Msingi 

Kiongozi wa Mbio za 

Mwenge wa Uhuru 

Kitaifa. 

9:56 - 10:00 

Km. 1.8 
Barabara ya Lami 

Km.1.3 

Kuwasili katika Barabara ya 

Lami Km 1.3 Mugumu 

Mkuu wa Polisi 

Wilaya ya Serengeti 

10:00 - 10:05 Taarifa ya Mradi Meneja wa TARURA 

10:05 - 10:10 Kutembelea Barabara 

Kiongozi wa Mbio za 

Mwenge wa Uhuru 

Kitaifa. 

10:10 - 10:15 

Km. 01 

Mradi wa Kitalu cha 

Miti -Halmashauri ya 

Serengeti  

Mwenge wa Uhuru kuwasili 

katika Kitalu cha Halmashauri 

Mkuu wa Polisi 

Wilaya ya Serengeti 

10:15 - 10:20   

Taarifa ya Kitalu cha Miti Afisa Misitu (W) 

Kuzindua Kitalu cha Miti 

Kiongozi wa Mbio za 

Mwenge wa Uhuru 

Kitaifa. 

 

RATIBA YA MBIO ZA MWENGE WA UHURU WILAYA YA SERENGETI TAREHE 05.06.2019 

3 



TAREHE MUDA UMBALI MRADI/MAHALI 
SHUGHULI MHUSIKA 

05.06.2019 

10:20 - 10:25 

Km. 01 Eneo la Mkesha 

Taarifa ya Vikundi Vya Vijana, 

Wanawake na Walemavu 

Afisa Maendeleo ya 

Jamii (W) 

10:25 - 10:30 Kukagua shughuli za Vikundi 

Kiongozi wa Mbio za 

Mwenge wa Uhuru 

Kitaifa. 

10:30 - 10:35 Utambulisho Mkuu wa Wilaya 

10:35 - 10:55 Risara ya Utii Katibu Tawala Wilaya 

10:55 - 11:00 Burudani Afisa Utamaduni 

11:00 - 11:30 Ujumbe wa Mwenge 

Kiongozi wa mbio za 

Mwenge wa Uhuru 

Kitaifa. 

11:30 - 11:40 Burudani Afisa Utamaduni 

11:40 - 20:00 
Upimaji wa Virusi vya UKIMWI, 

Malaria na Uchangiaji wa damu 
Wananchi wote 

2:00 Usiku Chakula cha Jioni Kamati ya chakula 

20:00 - 11:00 Burudani na Mkesha Afisa Utamaduni 

 

Kuanzia katika eneo la mapokezi Nyansurura hadi Uwanja wa Mbuzi Eneo la Mkesha Km 138 

 

06.06.2019 

12:00 

Asubuhi 

Km. 96.5 

Uwanja wa 
Mbuzi 

Chai ya Asubuhi Kamati ya Chakula 

12:30 - 1:00 
Makabidhiano ya Mwenge 

wa Uhuru 

Mkuu wa Mkoa wa Mara na 

Mkuu wa wilaya ya Serengeti 

1:00-Asubuhi 

Mwenge wa Uhuru 

kuondoka kwenda Arusha- 

Ololosokwan 

Mkuu wa Mkoa wa Mara. 

3:00 - 4:00 
Eneo la 
Makabidhiano 

Makabidhiano ya Mwenge 

wa Uhuru 

Mkuu wa Mkoa wa Mara na 

Mkuu wa Mkoa wa Arusha 
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MCHANGANUO WA GHARAMA YA MIRADI YA MBIO ZA MWENGE WA UHURU WILAYA YA SERENGETI-2019 

NA JINA LA MARADI 
SHUGHULI 

ITAKAYOFANYIKA 
MICHANGO YA 

WANANCHI 
MCHANGO WA 
HALMASHAURI 

MCHANGO WA 
SERIKALI KUU 

MCHANGO WA 
WAHISANI 

JUMLA 

1 
Mradi wa Vyumba Viwili vya Madarasa 
Shule ya Msingi Getarungu 

Uzinduzi 4,514,000.00 0.00 60,000,000.00 0.00 64,514,000.00 

2 Mradi wa Kiwanda cha Alizeti Kenyana Jiwe la Msingi 0.00 4,000,000.00 0.00 43,585,000.00 47,585,000.00 

3 
Jengo la Wodi ya Wazazi Zahanati ya 
Kenyana 

Jiwe la Msingi 12,807,000.00 400,000.00 0.00 9,000,000.00 22,207,000.00 

4 
Nyumba ya Walimu Shule ya 
Sekondari Mama Maria Nyerere 

Uzinduzi 0.00 1,500,000.00 
     

141,000,000.00 
0.00 142,500,000.00 

5 Mradi wa Maji kijiji cha Makundusi Uzinduzi 
         
4,800,000.00  

0.00 0.00 72,216,000.00 77,016,000.00 

6 
Ujenzi wa mradi wa shule ya 
Sekondari Makundusi 

Uzinduzi 621,393,673.00       2,000,000.00 0.00 63,137,000.00 686,530,673.00 

7 
Mradi wa uzio wa Mifugo Mnada wa 
Mugumu 

Jiwe la msingi 0.00 65,897,760.00 0.00 0.00 65,897,760.00 

8 
Mradi wa Barabara ya Lami katika mji 
wa Mugumu 

Kutembelea 0.00 0.00 
     
692,740,251.80  

0.00 692,740,251.80 

9 
Mradi wa Kitalu cha miti viunga vya 
Halmashauri ya wilaya ya serengeti 

Uzinduzi 0.00 0.00 0.00 40,000,000.00 40,000,000.00 

 
JUMLA 

 
643,514,673.00 73,797,760.00 893,740,251.80 227,938,000.00 1,838,990,684.80 

5 


